Similar topics (1)

NFS Carbon เล่นใน Window 7 ไม่ได้หรอคับ

Started by sagesxzy, 27 December 2009, 10:53:34

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

sagesxzy

คือ ตอนผมใช้ XP อยู่มันก้อเล่นด้ายนะคับ แต่พอใช้ Window 7 มันรันไม่ขึ้นเลย

ผมใช้ Window7  64 bit อยู่อะคับ

AionClock

ผมเล่นใน windows 7 32 bit ก็ไม่มีปัญหานะครับ

MILD_PLUS

Quote from: AionClock on 27 December 2009, 11:16:32
ผมเล่นใน windows 7 32 bit ก็ไม่มีปัญหานะครับ

คงต้องใช้ตัวนี้ครับ windows 7 32 bit

เพราะเกมคงยังไม่รองรับ Window 7  64 bit นะครับ [emo02]

fantasy ಠ-ಠ

ถ้าเน้นที่การเล่นเกม ก็ควรลง XP 32bits นะท่าน
และเกมส์ที่ออกมาก่อนกลางปีนี้ ก็แทบจะไม่รองรับ Seven 64bits
ยกเว้นบางเกมที่มี patch มาแก้ไข
แต่ก็แนะนำว่า ควรใช้ XP 32bits ในการเล่นเกมจะดีกว่าน่ะท่าน [emo02]

FTP

Quote from: sagesxzy on 27 December 2009, 10:53:34
คือ ตอนผมใช้ XP อยู่มันก้อเล่นด้ายนะคับ แต่พอใช้ Window 7 มันรันไม่ขึ้นเลย

ผมใช้ Window7  64 bit อยู่อะคับ

อืม..... เกมหลอดด้าย

microsoft

วันนี้ก็อยากลง 64 บิต เหมือนกัน แต่คิดถึง Appserv แล้วมันไม่ทำงาน อดใช้งานเลยครับ

M!N!Dragon

Quote from: microsoft on 28 December 2009, 00:33:44
วันนี้ก็อยากลง 64 บิต เหมือนกัน แต่คิดถึง Appserv แล้วมันไม่ทำงาน อดใช้งานเลยครับ

ทำมัลติบูท  หรือควักกระเป๋าจัดหาอีก 1   [emo17]

microsoft

Quote from: M!N!Dragon on 30 December 2009, 10:17:56
Quote from: microsoft on 28 December 2009, 00:33:44

ทำมัลติบูท  หรือควักกระเป๋าจัดหาอีก 1   [emo17]

มีครับฮาร์ดดิสต์เปล่า แต่ถ้าลงแล้ว อยากให้ใช้งานได้ทุกอย่างน่ะครับ ถ้าเปลี่ยนไปมาอาจจะไม่ได้ทำงานอะไรเลย ตอนนี้มีลูกเปล่ากับ WD 640GB อยู่ลูกนึง ไว้ต่อกับอีกเครื่องสำหรับหาคำตอบกับคำถามของเพื่อนสมาชิกน่ะ แต่เครื่องหลักมี WD 640GB x 2 ทำ Raid 0 ไว้ แล้วใช้ WD 1TB Black สำหรับแบ็คอัพไฟล์งาน

[emo22]  [emo22]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: microsoft on 30 December 2009, 22:34:51
Quote from: M!N!Dragon on 30 December 2009, 10:17:56

มีครับฮาร์ดดิสต์เปล่า แต่ถ้าลงแล้ว อยากให้ใช้งานได้ทุกอย่างน่ะครับ ถ้าเปลี่ยนไปมาอาจจะไม่ได้ทำงานอะไรเลย ตอนนี้มีลูกเปล่ากับ WD 640GB อยู่ลูกนึง ไว้ต่อกับอีกเครื่องสำหรับหาคำตอบกับคำถามของเพื่อนสมาชิกน่ะ แต่เครื่องหลักมี WD 640GB x 2 ทำ Raid 0 ไว้ แล้วใช้ WD 1TB Black สำหรับแบ็คอัพไฟล์งาน

[emo22]  [emo22]

ใช้ 1TB Black สำรองงาน
ข้อมูลเยอะขนาดนั้นหรือท่าน หรือว่า [emo09] เยอะกว่า [emo20]

microsoft

ไว้เก็บหลายๆอย่างน่ะครับ  [emo05]

โปรแกรมเก่าๆตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหาทรงเป็นพระเยาว์ที่เก็บมาหลายปีไม่ได้ลบเผื่อได้ใช้กับเครื่องลูกค้ารุ่นเก่าๆ, เพลงเก่า, หนังหลายๆเรื่อง ไม่อยากไร้ต์ลงแผ่น อย่างเพลงถ้าอยากฟังถ้าหาจากแผ่นกว่าจะเจอที่ต้องการรื้อกันนานเลย จนบางทีขี้เกียจหาจากแผ่นก็ต้องหาจาก Google เพื่อเอามาฟัง บางทีก็หาไม่ได้อีกนานจัด ก็ต้องเสียเวลามารื้อจากแผ่นอีก เพราะฮาร์ดดิสต์ 640GB ที่ถูกอัพเป็น 1TB ก่อนหน้านี้ใน 640GB มันเต็มก็ลบโปรแกรมบางตัว หนังหลายๆเรื่องออก เพื่อจะได้ใส่ข้อมูลใหม่ เสียดายเหมือนกัน พอได้ 1TB มาก็เอาทุกอย่างมาไว้ในลูกนี้ คิดว่าเปลี่ยนทั้งทีเปลี่ยนเป็นลูกใหญ่ไปเลยดีกว่า

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: microsoft on 31 December 2009, 00:17:52
ไว้เก็บหลายๆอย่างน่ะครับ  [emo05]

โปรแกรมเก่าๆตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหาทรงเป็นพระเยาว์ที่เก็บมาหลายปีไม่ได้ลบเผื่อได้ใช้กับเครื่องลูกค้ารุ่นเก่าๆ, เพลงเก่า, หนังหลายๆเรื่อง ไม่อยากไร้ต์ลงแผ่น อย่างเพลงถ้าอยากฟังถ้าหาจากแผ่นกว่าจะเจอที่ต้องการรื้อกันนานเลย จนบางทีขี้เกียจหาจากแผ่นก็ต้องหาจาก Google เพื่อเอามาฟัง บางทีก็หาไม่ได้อีกนานจัด ก็ต้องเสียเวลามารื้อจากแผ่นอีก เพราะฮาร์ดดิสต์ 640GB ที่ถูกอัพเป็น 1TB ก่อนหน้านี้ใน 640GB มันเต็มก็ลบโปรแกรมบางตัว หนังหลายๆเรื่องออก เพื่อจะได้ใส่ข้อมูลใหม่ เสียดายเหมือนกัน พอได้ 1TB มาก็เอาทุกอย่างมาไว้ในลูกนี้ คิดว่าเปลี่ยนทั้งทีเปลี่ยนเป็นลูกใหญ่ไปเลยดีกว่า

เหมือน ๆ กันเลยน่ะท่าน
ส่วนตัวแล้วพวก mp3 ก็มีอยู่ประมาณเกือบห้าร้อยกิ๊กฯ เปิดฟังได้เป็นเดือน ๆ
เคยใส่แผ่นไว้ แต่ก็ไม่ค่อยได้เอามาเปิด เพราะเปิดจาก HDD ซะมากกว่า
ตอนนี้ความจุ HDD รวมก็เกือบ ๆ 5TB ไปแล้ว และกำลังจะเพิ่มอีก [emo12]

Str!kE

ตามที่คุณ MILD_PLUS บอกครับผมว่าเป็นอย่างที่เขาบอกครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles