ช่วยทีคับ

Started by pLasTiCz, 25 December 2009, 00:17:17

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

pLasTiCz

คือว่า ผมลบเกมออกโดยใช้โปรแกรม Your Uninstaller! พอลบเสร็จ
ตัวหน้าสือทุกตัวที่เห็นก็เป็นตัวหนาขึ้นจากเดิมหมดเลยอ่าคับ
ช่วยทีคับ [emo19] [emo19]

microsoft

ใช้วินโดวส์อะไร และหลังจากลบแล้ว ลองรีสตาร์ทเครื่องใหม่ดูบ้างหรือยังครับ

pLasTiCz

Quote from: microsoft on 25 December 2009, 00:22:32
ใช้วินโดวส์อะไร และหลังจากลบแล้ว ลองรีสตาร์ทเครื่องใหม่ดูบ้างหรือยังครับ

ลองรีสาร์ทแล้วคับไม่หาย คับ  ใช้วินโด xp

microsoft

อืมม ครับ ผมลืม ผมฝืนกฏของเว็บกับการตอบกระทู้ของผู้ตั้งกระทู้ที่ไม่รักษ์ภาษาไทย ขออนุโลม ถ้าคำตอบต่อไปเป็นอย่างเดิม ผมขอมองไม่เห็นกระทู้ท่านนะ

Code Select
[color=red]ลองรีสาร์ทแล้วคับไม่หาย คับ  ใช้วินโด xp[/color]

Code Select
[color=red]คือว่า ผมลบเกมออกโดยใช้โปรแกรม Your Uninstaller! พอลบเสร็จ
ตัวหน้าสือทุกตัวที่เห็นก็เป็นตัวหนาขึ้นจากเดิมหมดเลยอ่าคับ
ช่วยทีคับ[/color]

คับ -> ครับ

ลองคลิกขวาที่หน้าจอเดสต์ทอป -> เลือก Properties เพื่อเปิดหน้าต่าง Display Properties

แล้วคลิกแท็บ Appearance -> กดปุ่ม Advanced เพื่อเปิดหน้าต่าง Advanced Appearance

ที่หัวข้อ Item: เลือก Icon -> เปลี่ยนตัวเลข Size ให้เล็กลง แล้วเอาปุ่ม B สำหรับเพิ่มความหนาของตัวอักษรออกครับ

ลองดูก่อนนะ

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: shifte on 25 December 2009, 00:17:17
คือว่า ผมลบเกมออกโดยใช้โปรแกรม Your Uninstaller! พอลบเสร็จ

กรุณาตั้งกระทู้สื่อถึงปัญหาที่ท่านต้องการถามด้วยนะครับ
และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วย

อ่าคับ =ภาษาพูด และก็ไม่น่าใช้ในเวบบอร์ด ควรจะเป็น น่ะครับ
ครับ ไม่ใช่ คับ นะท่าน คับ นี่มัน คับ อึดอัด

การตั้งกระทู้ถาม รบกวนอ่านด้วยนะท่าน
สำคัญ : การตั้งชื่อกระทู้ (กรุณาอ่านก่อนที่กระทู้ของคุณจะไม่มีใครสนใจ)
ด้วยความเป็นห่วงอย่างยิ่ง
[emo02]

pLasTiCz

Quote from: fantasy on 25 December 2009, 00:53:34
Quote from: shifte on 25 December 2009, 00:17:17

กรุณาตั้งกระทู้สื่อถึงปัญหาที่ท่านต้องการถามด้วยนะครับ

อ่าคับ =ภาษาพูด และก็ไม่น่าใช้ในเวบบอร์ด ควรจะเป็น น่ะครับ
ครับ ไม่ใช่ คับ นะท่าน คับ นี่มัน คับ อึดอัด

การตั้งกระทู้ถาม รบกวนอ่านด้วยนะท่าน
สำคัญ : การตั้งชื่อกระทู้ (กรุณาอ่านก่อนที่กระทู้ของคุณจะไม่มีใครสนใจ)
[emo02]

ขอโทษทีนะครับคือ ผมยังมือใหม่อยู่น่ะครับ
ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ครับแบบนี้น่ะครับ
[emo19] [emo19] [emo20] [emo20] [emo20]

microsoft

แล้วตอนนี้แก้ปัญหาที่ว่าได้หรือยังครับ

MILD_PLUS

Quote from: shifte on 25 December 2009, 09:48:29
Quote from: fantasy on 25 December 2009, 00:53:34

[emo02]

ขอโทษทีนะครับคือ ผมยังมือใหม่อยู่น่ะครับ
ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ครับแบบนี้น่ะครับ
[emo19] [emo19] [emo20] [emo20] [emo20]

ไม่เป็นไรครับท่าน..เพราะสิ่งทีผิดไปแล้วเป็นครูของเราครับ แต่ท่านเข้าใจและยอมรับแบบนี้ และก็ยินดีที่จะปรับปรุงแก้ไข ในคราวต่อไป ทุกท่านในที่นี้จะมีความสุขเป็นอย่างมากเลยครับ เพราะท่านได้ให้เกียรติอันสูงสุดกับบอร์ดของเราครับ [emo02]

ปล. เชิญท่านเข้ามาถามปัญหาที่ท่านประสพอยู่ ได้ทุกเวลาเลยครับ และผมพร้อมทีมงานทุกท่านก็พร้อมที่จะช่วยเหลือท่าน จนเต็มกำลังความสามารถเลยครับท่าน [emo02]

pLasTiCz

Quote from: microsoft on 25 December 2009, 20:56:44
แล้วตอนนี้แก้ปัญหาที่ว่าได้หรือยังครับ

ยังแก้ไม่ได้เลยครับ  ยังคงเป็นตัวหนาเหมือนเดิมน่ะครับ

MILD_PLUS

ขอดูภาพหน่อยครับ...ว่าเป็นอย่างไร? [emo04]

Str!kE

ลองใช้ โปรแกรมซ่อมวินโดว์ดูครับแล้ว Repair ครับเมื่อเจอปัญหา แล้วรีเครื่อง เผื่อหายครับ

Go Up