# Notification.
Notification

Author Topic: ทำให้ 2 ผู้ยิ่งใหญ่นี่ลงไปอยู่ที่ทรอยบาร์ได้ยังไรครับ  (Read 2802 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

psps

• Guest
ตรวจดูใน Strat Up ใน C:\Program File มีพร้อม แต่พิเปิดเครื่อง ต้องดับเบิ้ลคลิ๊กถึงจะยอมลงไปอยู่ด้านล่าง
ทั้ง ๆ ที่ เจ้าหมาน้อยผมก็ตั้งให้ สตาร์ทพร้อมวินโด้แล้วนะ  ไหงดื้อนักไม่รู้
พอมีวิธีการทำ โดยไม่ต้องลงใหม่ไหมครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
ให้ลองลาก Icon ของทั้ง 2 ผู้ยิ่งใหญ่ ไปไว้ที่ Startup ทำตามภาพนะครับ แล้วลอง Restart เครื่องดูใหม่ว่าเป็นอย่างที่เราต้องการหรือเปล่า ลองดูก่อนนะครับท่าน [emo02]

ผมไม่แน่ใจว่าพอจะเข้าใจหรือเปล่า? เพราะผมอาจจะอธิบายไม่ค่อยจะชัดเจนนัก เลยเข้ามาเพิ่มให้อีกครับท่าน [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อีกวิธีก็เพิ่มที่อยู่ไฟล์ลงใน Startup โดยใช้คำสั่งรีจิสตรีเข้าช่วย แต่ผลลัพธ์ก็ออกมาแบบเดียวกันครับ

อาจจะแตกต่างกันตรงที่ จะมีคำสั่งเพิ่มไว้ในรีจิสตรีเลย โดยที่ไม่ต้องให้มีชื่อไฟล์อยู่ใน Start -> Startup

แต่จะไม่ใช่เป็นการเพิ่มให้เข้าไปอยู่ใน System Tray นะ จะทำงานอยู่บนทาสก์บาร์อย่างเดียว
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

psps

• Guest
ทำตามคำแนะนำแรกของท่าน MILD_PLUS ผ่านเลยครับผม ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ

ทั้ง 2 ท่าน นะครับ

ถึงจะของบางท่านไม่ได้ทำตาม แต่น้ำใจที่มีให้ ย่อมสร้างความภาคภูมิใจให้คนรับเสมอครับ

ขอขอบคุณอีกครับครับผม

ดีใจด้วยนะครับท่าน  [emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ๛ImmI2007๛

• VPC Member.
  • **
ตรวจดูใน Strat Up ใน C:\Program File มีพร้อม

สำหรับ XP นั้น Start up ใน C:\Program File ไม่มีผลใช้ไม่ได้ ต้องมาอยู่ใน C:\Documents and Settings\ยูสเซอ ที่ใช้\Start Menu\Programs\Startup ถึงจะมีผลครับ แบบแรก ใช้กับ พวก Win95 98 นะผมว่า

เอ่อ.. ทรอยบาร์ นี่ คืออะไรครับ งง  [emo05]

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็จะมีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก... ก็ทำไปเถอะ"

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตรงด้านขวาสุดของทาร์กบาร์ (task bar) แนวนอน เรียก เทรย์ (tray) ไม่ใช่หรือท่าน [emo15]
tray area หรืออาจจะเรียก notification area
แอบงงมาหลายวัน [emo14]

ตรงด้านขวาสุดของทาร์กบาร์ (task bar) แนวนอน เรียก เทรย์ (tray) ไม่ใช่หรือท่าน [emo15]
tray area หรืออาจจะเรียก notification area
แอบงงมาหลายวัน [emo14]

[emo08]  [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27