# Notification.
Notification

Author Topic: เปิดการใช้งานการให้คะแนนจิตพิสัยและใช้งาน YouTube  (Read 6503 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
พอดีผมลองรื้อๆดูในส่วนของการปรับแต่ง ก็เจอการให้คะแนนจิตพิสัย ตอนนี้เว็บบอร์ดของเราก็เปิดใช้งานเพิ่มเติมด้วยแล้วนะครับ ท่านใดรักใคร ชอบใคร หรือไม่ชอบใคร ก็สามารถลงคะแนนโหวตกันได้เลย แต่อย่ากด "ติดลบ" มั่วนะครับ

ในส่วนนี้จะเกี่ยวข้องกันกับการกดฟันธงสำหรับยืนยันกระทู้ของผู้โพสต์ด้วยนะครับ กด 1 ครั้ง คะแนนจิตพิสัยของผู้โพสต์ก็จะเพิ่ม 1 คะแนน

และอาจจะมีผลต่อการร่วมกิจกรรมการเล่นเกมส์ในอนาคตด้วย

และอีกส่วนก็เป็นในส่วนของการนำลิงค์ของ YouTube มาแบ่งปันในเว็บ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
พัฒนาไปอีกขั้นแล้วนะท่าน...แต่ทำไม? จิตพิสัยของผมเยอะจังเลยครับ คงจากความหล่อของผมนะท่าน คงไม่ใช่เรื่องความสามารถแน่ ๆ เลยได้เยอะนะครับ  [emo02] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

พัฒนาไปอีกขั้นแล้วนะท่าน...แต่ทำไม? จิตพิสัยของผมเยอะจังเลยครับ คงจากความหล่อของผมนะท่าน คงไม่ใช่เรื่องความสามารถแน่ ๆ เลยได้เยอะนะครับ  [emo02] [emo08]

กำ  [emo08]  [emo08]

อาจจะเป็นจากการตอบในทุกครั้งที่ผ่านมา แล้วมีท่านอื่นกดฟันธงให้น่ะครับ เพราะก่อนหน้านี้จิตพิสัยจะซ่อนอยู่ และไม่ได้เปิดใช้งาน

[emo05]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ในส่วนของ YouTube ทดสอบครับ

[youtube=425,350]G6ESlqGhDv0[/youtube]

จากวิดีโอจะเป็นการเพิ่มความเร็วในการบูตและการทำงานให้กับ Windows XP

Offline tao_naphat

• VPC Member
  • เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
มีลูกเล่นใหม่ๆมาให้ใช้กันอีกแล้ว [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
นั่น !!!
เพิ่งจะไปตอบกระทู้อื่น แล้วได้มาอ่านกระทู้นี้
ก็เลยกลับไปดูกระทู้ก่อนหน้า ว่ามีของเล่นใหม่มา

ปรกติแล้วผมแทบไม่ได้สนใจว่าใครได้อะไร หรือตำแหน่งไหน
แต่จะรู้ได้ว่า ใครเป็นคนโพส จากข้อความที่พิมพ์
เพราะแต่ละคนก็มีรูปแบบการพิมพ์แตกต่างกัน

ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านกระทู้ แล้วถ้ามีปัญหา หรือคำถาม ก็อ่านแล้วตอบให้
แต่ก็ต้องดูว่าประโยคที่พิมพ์มา สมควรตอบให้หรือไม่ อย่างไร
เพราะบางคนพิมพ์ข้อความแบบว่า ดูแล้วไม่ค่อยมีมารยาท ก็ต้องมีเตือน ๆ กันสักหน่อย [emo11]
แต่ที่ทำไปก็เพื่อส่วนรวม ไม่อยากให้คนอื่น ๆ เป็นแบบอย่าง เดี๋ยวเวบจะพลอยเสียชื่อไปด้วย [emo02]

ยังมี Quick Reply อีกที่ยังไม่ได้ใส่ จะได้ช่วยเพิ่มความรวดเร็วในการโพสต์ตอบกระทู้ เพิ่มความสะดวกให้กับทุกๆท่านได้อีกด้วยครับ เดี๋ยวจะทยอยเอาลงให้

[emo22]  [emo22]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ยังมี Quick Reply อีกที่ยังไม่ได้ใส่ จะได้ช่วยเพิ่มความรวดเร็วในการโพสต์ตอบกระทู้ เพิ่มความสะดวกให้กับทุกๆท่านได้อีกด้วยครับ เดี๋ยวจะทยอยเอาลงให้

[emo22]  [emo22]
ค่อย ๆ ลง ค่อย ๆ ทดสอบ นะท่าน microsoft
เดี๋ยวจะเกิดอาการบอร์ดเอ๋อแบบที่ผมเป็นอยู่
ทุกวันนี้ยังหาจุดผิดพลาดไม่ได้เลย
จะลบลงใหม่ ก็มีหวังนิ้วหงิกแบบคราวก่อน
ทั้งพิมพ์ ทั้งคลิ้ก สมองปั่นป่วนเลยล่ะ [emo14] [emo18]

หมั่นตรวจสอบ error (รายงานข้อผิดพลาด) ด้วยนะท่าน [emo17]

ปล๑. กำลังเพิ่มรูป avatar (รูปแทนตัว) ตอนนี้เกือบ ๆ สองร้อยรูปแล้ว [emo05]
คิดว่าจะเพิ่มให้ได้สักห้าร้อยรูป เผื่อมีบางคนแอบมาเก็บ จะได้กดกันนิ้วหงิกเลย [emo08]
ปล๒. ทำไม avatar แปลเป็นไทยแล้วกลายเป็น อวตาร ไปซะงั้น
แถมเวบบอร์ดก็ดันใช้คำว่า avatar ซะด้วยสิ [emo11] [emo15]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมแปลมาจากพจนานุกรมไทย ก็จะได้ความหมายประมาณนี้นะครับ [emo02]

อวตาร, การจุติลงมาเกิดของเทพในศาสนาพราหมณ์, ร่างอวตาร, ร่างที่แบ่งภาค

ปล. ถ้าจะสรุปแบบรวม ๆก็คงจะหมายถึง "ร่างทรง" ที่ใช้แทนตัวจริง ๆตัวเป็น ๆ กระมังครับ  [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline PokPak MaTem

• VPC Member
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
นั่นไง ท่าน fantasy มาแบบโหดเงียบ กวาดใจผู้ชมไป 139 คะแนนแล้ว [emo13]

[emo22]  [emo22]
ค่อย ๆ ลง ค่อย ๆ ทดสอบ นะท่าน microsoft
เดี๋ยวจะเกิดอาการบอร์ดเอ๋อแบบที่ผมเป็นอยู่
ทุกวันนี้ยังหาจุดผิดพลาดไม่ได้เลย
จะลบลงใหม่ ก็มีหวังนิ้วหงิกแบบคราวก่อน
ทั้งพิมพ์ ทั้งคลิ้ก สมองปั่นป่วนเลยล่ะ [emo14] [emo18]

หมั่นตรวจสอบ error (รายงานข้อผิดพลาด) ด้วยนะท่าน [emo17]

ปล๑. กำลังเพิ่มรูป avatar (รูปแทนตัว) ตอนนี้เกือบ ๆ สองร้อยรูปแล้ว [emo05]
คิดว่าจะเพิ่มให้ได้สักห้าร้อยรูป เผื่อมีบางคนแอบมาเก็บ จะได้กดกันนิ้วหงิกเลย [emo08]
ปล๒. ทำไม avatar แปลเป็นไทยแล้วกลายเป็น อวตาร ไปซะงั้น
แถมเวบบอร์ดก็ดันใช้คำว่า avatar ซะด้วยสิ [emo11] [emo15]

ถ้าตัวจริง 1 ใน 200 รูปมาเห็นคงจะอึ้งไปเลยนะครับ อิอิ

ส่วน avatar เขาอ่านกันยังไงว่า อวตาร (อะ-วะ-ตาน) ขนาดหนังโรงก็อ่านแบบนี้ จริงๆต้องอ่านว่า อวาต้าร์ ไม่ใช่หรอครับ หรือผมอ่านผิดเอง สับสนเหมือนกัน  [emo04]  [emo05]

• N/A
นั่นไง ท่าน fantasy มาแบบโหดเงียบ กวาดใจผู้ชมไป 139 คะแนนแล้ว [emo13]
เมื่อวานตัวผมเองยังตกใจกับคะแนนเหมือนกัน
ว่าจะตั้งกระทู้ถามว่า ทำไมถึงได้คะแนนเยอะกว่าท่านอื่น ๆ
ทั้ง ๆ ที่ไม่ค่อยได้ไปตอบอะไรทุกกระทู้ด้วย
บางทีก็ไม่ได้อยู่ทำหน้าที่ด้วยสิ [emo10]

ถ้าตัวจริง 1 ใน 200 รูปมาเห็นคงจะอึ้งไปเลยนะครับ อิอิ

ส่วน avatar เขาอ่านกันยังไงว่า อวตาร (อะ-วะ-ตาน) ขนาดหนังโรงก็อ่านแบบนี้ จริงๆต้องอ่านว่า อวาต้าร์ ไม่ใช่หรอครับ หรือผมอ่านผิดเอง สับสนเหมือนกัน  [emo04]  [emo05]
หากว่าตัวจริงในรูปมาเห็น ก็คงจะดีใจอยู่บ้าน ว่ามีคนชอบรูปของคุณเธอ

ส่วน avatar อ่าน อวตาร น่าจะเป็นเพราะสะกดตามตัว
a=อ va=ว(า) t=ต a=า r=ร [emo06]

ปล. จิตพิสัย นี่เป็น คะแนนพิศวาส เหมือนสมัยเรียนหรือเปล่าน่ะท่าน microsoft
เปลี่ยนคำว่า จิตพิสัย เป็น คะแนนพิศวาส น่าจะดูแปลกดีนะเนี่ย [emo08]
แต่คะแนนพิศวาส มีแค่เต็มสิบไม่ใช่เหรอ [emo15]

เมื่อวานตัวผมเองยังตกใจกับคะแนนเหมือนกัน
ว่าจะตั้งกระทู้ถามว่า ทำไมถึงได้คะแนนเยอะกว่าท่านอื่น ๆ
ทั้ง ๆ ที่ไม่ค่อยได้ไปตอบอะไรทุกกระทู้ด้วย
บางทีก็ไม่ได้อยู่ทำหน้าที่ด้วยสิ [emo10]

น่าจะเป็นที่ท่านเป็นขวัญใจของเพื่อนๆในบอร์ด อาจจะด้วยการตอบที่ละเอียดและให้ความรู้ต่างๆ ถึงแม้จะไม่ได้ตอบทุกกระทู้นะครับ

[emo01]  [emo01]

• N/A

น่าจะเป็นที่ท่านเป็นขวัญใจของเพื่อนๆในบอร์ด อาจจะด้วยการตอบที่ละเอียดและให้ความรู้ต่างๆ ถึงแม้จะไม่ได้ตอบทุกกระทู้นะครับ

[emo01]  [emo01]

แต่บางทีกลับมาอ่านที่พิมพ์ไปแล้ว ก็งง ๆ ตัวเองนิดหน่อย
ว่าใช้ประโยค ใช้คำ ไม่ได้ตามหลักไวยากรณ์ คือเหมือนกับใช้ภาษารุ่นเก่า (อันนี้เพื่อน ๆ น้อง ๆ ก็เคยบอก [emo10])
ส่วนตัวแล้วชอบใช้ภาษาไทยถูกต้อง แต่ไม่ค่อยตรงกับไวยากรณ์ในปัจจุบัน
ถ้าท่านใดเคยอ่านโดยพิจารณารูปประโยค น่าจะรู้สึกได้ว่า ผมใช้ไวยากรณ์ที่แปลกกว่าคนอื่น ๆ
ยังไงแล้ว ก็ ขออภัยมา ณ ที่นี่ ถ้าอ่านแล้วต้อง แปลรูปประโยคไทยเป็นไทย [emo19]

ปล. การใช้รูปประโยคที่แปลกกว่าคนอื่น เป็นมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้ว
และถ้าจะให้เปลี่ยนแปลง ก็คงต้องกลับไปเรียนภาษาไทยตั้งแต่เล่มแรกล่ะมั้ง [emo10]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27