# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยเช็คคอมให้หน่อยครับ  (Read 3326 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline wish

• VPC Member
    • View Profile
ช่วงหลังโน๊ตบุ๊คเปิดเข้าเวปช้ามากๆ เป็นมากตอนเปิดใหม่ๆ ช่วยดูให้ด้วยครับว่ามีโปรแกรมอะไรผิดปกติมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ใช้ OS อะไรครับ ... เพราะดูน่าตามันแปลก ๆนะครับ แล้ว Notebook ที่ใช้อยู่เป็นรุ่นไหน? ยี่ห้ออะไรครับ [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ตอบไวจริงๆครับ ผมเพิ่งนึกขึ้นได้ว่าให้ข้อมูลไม่ครบกำลังจะกลับเข้ามาโพสเพิ่มครับ ใช้โน๊ตบุ๊ค compaq v3772tu ครับ core 2 duo ram 2 G windows xp ของเดิมเป็น dark แต่โดนตรวจจับได้เกิดไปอัพเดทเลยกลายเป็น xp profressional service pack 3 เลยครับ เน็ตทรู 3 M ครับ ขอบคุณมากนะครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
น่าจะเป็น เอ็กซ์พีโมฯ
แล้วมีโปรแกรมอะไรสักตัว ไปทำให้ CPU 100%
ต้องมาค้นหาสาเหตุอีกหลายจุดเลยท่าน

ปล. ช่วงนี้ขอไม่ตอบอะไรมากมาย เพราะไม่สบายหนักมาก ๆ งานเยอะอีกต่างหาก
ขอลาป่วยก็แล้วกัน
ไปทานข้าว ทานยา พรุ่งนี้ถ้างานไม่เยอะ อาจจะไปโรงพยาบาล [emo14] [emo18]

• Webmaster
จากสเปคที่ได้มา...แรมน้อยไปหน่อย แล้วเรายังไปลงธีมเข้าไปอีก เลยทำให้เครื่องต้องทำงานหนัก HDD ใช้งานแทนแรมแล้วครับ แนะนำในเบื้องต้นว่า ให้เพิ่มแรมเข้าไปอีกหนึ่งแผง 2GB เพราะของเดิมมีแค่ 1GB รวม ๆแล้ว จะเป็น 3GB จะช่วยให้เครื่องทำงานได้เร็วขึ้นครับ  [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
แล้วมีโปรแกรมอะไรสักตัว ไปทำให้ CPU 100%
ต้องมาค้นหาสาเหตุอีกหลายจุดเลยท่าน

ปล. ช่วงนี้ขอไม่ตอบอะไรมากมาย เพราะไม่สบายหนักมาก ๆ งานเยอะอีกต่างหาก
ไปทานข้าว ทานยา พรุ่งนี้ถ้างานไม่เยอะ อาจจะไปโรงพยาบาล [emo14] [emo18]
ท่านพักผ่อนมากๆนะครับรักษาสุขภาพกายให้แข็งแรงก่อน เรื่องงานขอให้มาทีหลังนะครับ
ผมและเพื่อนๆสมาชิคเป็นห่วงท่านครับ [emo17]

ของผมเพิ่มแรมไปแล้วครับ ตอนนี้แรม 2G ครับ ขอบคุณครับ

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพด้วยครับ

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla
จขกท. สงสัยชอบเชียร์ทีมเยอรมนี  อิอิ   [emo16]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
รูปที่ 2 ในแท็บ Processes ท่านยังให้ข้อมูลมาไม่ครบ ขาดช่วงครึ่งบนด้วยครับ ตัวการน่าจะอยู่ในช่วงนี้แหละ

หรือจะใช้ Process Explorer มาเปิดดูการทำงานของโปรเซสต่างๆจะเห็นตัวได้ชัดด้วยนะครับ

http://technet.microsoft.com/th-th/sysinternals/bb896653(en-us).aspx
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
Re: ช่วยเช็คคอมให้หน่อยครับ
« Reply #10 on: 16 December 2009, 15:06:32 »

ใช่ครับ...ผมลืมดูไป CPU ถูกใช่งานที่ระดับ 96% เลย ผิดปกติแน่ ๆครับ [emo12] [emo13] [emo14] [emo15]

ถ้าแก้อย่างไรแล้วก็ไม่ดีขึ้น อาจจะต้องล้างเครื่องลงวินฯใหม่ คงจะช่วยให้ทำงานได้เร็วขึ้นแน่ ๆครับท่าน [emo02]

« Reply #11 on: 16 December 2009, 20:43:37 »
อาจจะตอนcapรูปผมใช้นีโรไรท์แผ่นอยู่ด้วยครับ  สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่แล้วเรา ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

« Reply #12 on: 18 December 2009, 21:26:03 »
ช่วยดูให้หน่อยครับว่าอันแรกเป็นโปรแกรมอะไรใช่ไวรัสรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #13 on: 18 December 2009, 22:35:04 »
เท่าที่ดูใน Windows Task Manager ไม่มีนะครับ แต่ถ้าจะให้เห็นแบบละเอียดลองให้ Process Explorer ช่วยเช็คให้อีกทีดีกว่า

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
« Reply #14 on: 19 December 2009, 10:22:57 »
อาจจะตอนcapรูปผมใช้นีโรไรท์แผ่นอยู่ด้วยครับ  สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่แล้วเรา ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ถ้าเป็นแบบนี้..ผมว่าก็ปกตินะครับ เพราะหากเราเขียนแผ่นไปด้วย ท่องเน็ตไปด้วย หรือเขียนแผ่นไปด้วย และก็เปิดฟังเพลงที่อยู่ในเครื่องไปด้วย แล้วก็บอกกว่าเพลงเสียงกระตุก อะไรแบบนี้ก็ถือว่าปกติครับ [emo02]

ดูจากภาพที่แนบมาใหม่แล้ว ก็ไม่มีอะไรน่าสงสัย และ CPU ก็ทำงานอยู่ที่ 13% ก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแล้วครับ ก็ตามที่ผมยกตัวอย่างไว้นะครับ ถ้าเราใช้เครื่องทำงานหลาย ๆอย่าง พร้อม ๆกันก็ต้องมีช้าบ้างเป็นธรรมดาครับ  [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27