# Notification.
Notification

Author Topic: ต่อNokia 3110Cกับคอมไม่ได้แล้วครับ  (Read 4001 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yo408

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ก่อนยกไปลงวินโดวส์ เวลาต่อมือถือ เลือกหัวข้อ Print&media คอมจะทำการเชื่อมต่อกับมือถือ สักพักมันก็จะทำความรู้จักกันจนคอมรู้ว่านี่คือมือถือโนเกียรุ่น3110c สามารถย้ายรูปเข้าออกได้ ใส่เพลงได้ ผมไม่ได้ใช้เมมการ์ดครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปหรือฟังเพลงมือถือ เลยไม่เห็นความจำเป็นต้องซื้อการ์ดเพิ่ม แค่ใส่รูปน่ารักๆลงไปเป็นหน้าจอมือถือ กับตัดเสียงเรียกเข้าเองใส่มือถือแค่นั้นเอง

พอยกคอมไปทำ ก็ไม่ได้ตัดเพลงอะไรใส่มือถือเลย วันนี้อยากเปลี่ยนเพลงใหม่ ลองต่อกับคอม ปรากฎว่าวินโดวส์อ่านเป็น camera&scaner ทำให้ไม่สามารถทำอะไรได้เลย พิกลพิการไปหมด จะกดเข้าไปจัดการไฟล์อะไรในมือถือผ่านคอมก็ไม่ได้ จะย้ายไฟล์เพลงออกแล้วลงเพลงใหม่ก็ไม่ได้ คือกดเข้าไปใน camera3110C ไม่ได้เลย มึนมากครับ

โนเกีย พีซี ซุท ลงไม่ได้ครับ ผมคอมเก่า32บิท ที่มีตามเว็บเป็นวินโดวส์64บิท ลงแล้วจอฟ้า

ผมควรจะแก้ไขยังไงดีครับ เพราะวินโดวส์เก่ามันต่อเสร็จเห็นเป็นมือถือ แต่วินโดวส์ใหม่ต่อเสร็จมันเห็นเป็นกล้องกับสะแกนเนอร์แทน

Offline sunstar77

• **
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/nokia-suites-for-your-pc#download-pc-suite
แล้วเลือกรุ่นของท่าน ผมก็โหลดจากตรงนี้ 32บิตก็ใช้ได้ครับ ลองดูครับได้หรือไม่ได้ยังไง
กลับมาบอกด้วยนะครับ

• **
ลองลงแล้วครับ แต่ยังเสียวๆอยู่ว่าจะจอฟ้าไหม ขอบคุณที่แนะนำครับ

ใจอยากใช้แบบเดิมที่เลือก Print & Media ก็เจอตัวไอค่อนโทรศัพท์เลย แบบนี้มันเชื่อมต่อง่ายเหมือนเป็นแฟลชไดร์ฟประเภทหนึ่งเลยทีเดียว ทำงานได้เร็วบนเครื่องที่การ์ดจอแรมน้อย แรมเครื่องน้อยแบบคอมของผมมากกว่าโนเกียพีซี ซุท จากที่ลองใช้งานมันกระตุกพอควรทีเดียวแหละครับ

Offline RookiE'

• VPC Member
    • MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ทางออกที่ง่ายที่สุดนะครับ ผมว่าหา Card Reader ไว้สักตัวดีกว่าครับ
หรือ ใช้เป็น Bluetooth สำหรับโอนถ่ายข้อมูลเอาก็ได้นะครับ
แต่ก็แล้วแต่ท่านจะสะดวกใช้ด้วยนะครับ... [emo02] [emo02] [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/nokia-suites-for-your-pc#download-pc-suite
แล้วเลือกรุ่นของท่าน ผมก็โหลดจากตรงนี้ 32บิตก็ใช้ได้ครับ ลองดูครับได้หรือไม่ได้ยังไง
กลับมาบอกด้วยนะครับ

ลองตามนี้ดูก่อนนะครับ ว่าจะขึ้นจอฟ้ามาอีกหรือเปล่า จะได้หาทางแก้ไขกันต่อ

Note. วินโดวส์ที่ท่านลงไปใหม่เป็นเวอร์ชันโมฯหน้าตาเป็นธีม Win 7, Vista หรือหน้าตาธรรมดาอย่าง XP Original ครับ ถ้าเป็นเวอร์ชันโมฯอาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์โมฯมองฮาร์ดแวร์ตัวนี้เป็นอุปกรณ์อื่นๆก็ได้
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตามร้านคอมฯส่วนใหญ่ นิยมวินโดวส์โม
และเป็นรุ่นโมแบบเต็มเหนี่ยว คือ ใส่มันทุกอย่างที่ทุกคนใช้กัน
ประมาณว่า บางโปรแกรม มีคนใช้ไม่กี่คน ก็ใส่ไปด้วย
เรียกได้ว่าเป็นวินโดวส์รุ่นยัดเยียด
จนบางคนนึกว่า XP มีออกรุ่นใหม่ ๆ หลายรุ่น
ทั้ง ๆ ที่ทาง MS ไม่ได้เพิ่มเติมอะไรให้ตั้งนานแล้ว
วินโดวส์พวกนี้ ส่วนใหญ่จะมีไดว์เวอร์แบบครบวงจร รองรับอุปกรณ์ทุกชิ้นที่มีในโลก
จึงทำให้เกิดปัญหา ไดว์เวอร์ตีกันเอง
ถ้ายังไงแล้ว คงต้องหาวินโดวส์รุ่นดั้งเดิมมาลงเองน่าจะดีกว่านะท่าน
แล้วจะได้ใช้งานได้เหมือนเดิม

• **
ตอนนี้ใช้โนเกีย พีซี ซุท ที่โหลดมาไปก่อนน่ะครับ
นับๆดูแล้วตอนนี้ยังไม่เจออาการจอฟ้าแต่ประการใด เพียงแต่ใช้งานโปรแกรมโนเกีย พีซี ซุท เครื่องจะมีอาการหน่วงๆหนืดๆ แก้ไขโดยการปิดทุกสิ่งทุกอย่างเรียกโปรแกรมนี้ใช้งานเพียงอย่างเดียว ก็พอถูๆไถๆไปได้ครับ

คาดว่าวินโดวส์โมน่ะครับ แถมโปรแกรมเถื่อนทั้งหลายยังไม่จัดการแก้ให้ด้วยอีกต่างหาก อะไรหลายๆอย่างต้องกลับมาลงเพิ่มเอง [emo14]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27