# Notification.
Notification

Author Topic: ลงภาษาไทยวินโดว์Xp โดยไม่มีแผ่นยังไง  (Read 7016 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline babololki

• VPC Member
  • **
    • View Profile
ตามหัวข้อครับ

จริงๆมีแผ่นครับแต่

หัวอ่านซีดีเสียเลยไม่รู้จะทำไงครับ
[/b][/color]

• **
มีใครอยู่ไหมเอย??

- -* ช่วยผมด้วย~!!

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ต้องหาแผ่นมาใช้
ไม่ก็ก๊อบโฟล์เดอร์ \I386\LANG จากแผ่นมาใส่ handy drive
แล้วก็ลงภาษาไทยตามปรกติ พอมีหน้าต่างถามหาไฟล์ ก็ให้ค้นจากโฟล์เดอร์ที่เก็บไว้ใน handy drive
ถ้าขาดไฟล์ไหน หรือก๊อบมาไม่หมด ก็ต้องใช้แผ่นอยู่ดีล่ะท่าน

ปล. ในบางเวลา แต่ละคนก็มีหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบ
บางคนได้อ่านกระทู้ แต่ก็ต้องหาข้อมูลเพื่อเอามาอธิบายการแก้ไขปัญหา
อาจจะใช้เวลา มากหรือน้อย ก็ขึ้นกับเวลา โอกาส และสิ่งต่าง ๆ ว่าเอื้อต่อการตอบกระทู้หรือไม่
ยังไงแล้ว ก็ควรรอบ้าง ในเวบบอร์ด เราไม่รู้หรอกว่าใครว่าง หรือไม่ว่างนะท่าน
บางคนตั้งกระทู้มา รออยู่วันสองวัน ถึงมีคนมาตอบ
แต่เวบนี้ ถ้ามีคนได้เห็นกระทู้ แล้วสามารถตอบได้ ทุกคนก็มาช่วยกันตอบทั้งนั้น
เพียงแต่ว่า เวลา และโอกาส เอื้อในการตอบมากน้อยแค่ไหน [emo02]

• **
ต้องหาแผ่นมาใช้
ไม่ก็ก๊อบโฟล์เดอร์ \I386\LANG จากแผ่นมาใส่ handy drive
แล้วก็ลงภาษาไทยตามปรกติ พอมีหน้าต่างถามหาไฟล์ ก็ให้ค้นจากโฟล์เดอร์ที่เก็บไว้ใน handy drive
ถ้าขาดไฟล์ไหน หรือก๊อบมาไม่หมด ก็ต้องใช้แผ่นอยู่ดีล่ะท่าน

ปล. ในบางเวลา แต่ละคนก็มีหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบ
บางคนได้อ่านกระทู้ แต่ก็ต้องหาข้อมูลเพื่อเอามาอธิบายการแก้ไขปัญหา
อาจจะใช้เวลา มากหรือน้อย ก็ขึ้นกับเวลา โอกาส และสิ่งต่าง ๆ ว่าเอื้อต่อการตอบกระทู้หรือไม่
ยังไงแล้ว ก็ควรรอบ้าง ในเวบบอร์ด เราไม่รู้หรอกว่าใครว่าง หรือไม่ว่างนะท่าน
บางคนตั้งกระทู้มา รออยู่วันสองวัน ถึงมีคนมาตอบ
แต่เวบนี้ ถ้ามีคนได้เห็นกระทู้ แล้วสามารถตอบได้ ทุกคนก็มาช่วยกันตอบทั้งนั้น
เพียงแต่ว่า เวลา และโอกาส เอื้อในการตอบมากน้อยแค่ไหน [emo02]

ขอโทษครับ

พอดี รีบไปหน่อยครับ  [emo17]

^^ ยังไงก็ขอบคุณครับ~!!

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณท่าน fantasy ด้วยนะครับ

ก็อย่างท่าน fantasy ว่าไว้น่ะครับ ท่านอาจจะเห็นผมออนไลน์อยู่ แต่ในระหว่างที่ออนไลน์อยู่ก็อาจจะทำอย่างอื่นไปด้วยอย่างวันนี้ผมหยุด เช่น เดินไป เดินมา, กวาดบ้าน, รีดผ้า, ล้างจาน, ดูทีวี, หลับ, ไปหาซื้ออะไรกิน, ฯลฯ

บางกระทู้บางท่านอาจจะพบว่าเมื่อมีการโพสต์กระทู้แล้วมีการตอบเร็วมาก ก็เพราะท่านที่มาช่วยตอบอยู่หน้าจอและอยู่หน้าเว็บพอดี ก็เลยตอบได้อย่างรวดเร็ว

[emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ
แต่ขอโทษไว้ก่อน [emo19] ถ้าเกิดว่าคิดอะไรเกินจากที่คาดไว้

ในหน้าเวบบอร์ด ถึงจะเห็นว่ามีคนเข้ามาดู หรือว่าออนไลน์อยู่
แต่มันก็เป็นแค่การหน่วงเวลาของระบบ
ซึ่งจริง ๆ แล้วเจ้าของชื่ออาจจะไม่อยู่หน้านั้นแล้วก็เป็นได้

ปรกติเวบทั่วไป (ส่วนใหญ่) ถ้ามาขอความช่วยเหลือ ส่วนใหญ่รอนานกว่านี้แน่นอน
และไม่ค่อยได้รับการช่วยเหลือจริง ๆ จัง ๆ มากนัก
โดยปรกติของคนทั่วไป มักจะมีเบอร์ติดต่อของคนรู้จัก ที่คิดว่าเก่งที่สุด อยู่อย่างน้อยก็หนึ่งเบอร์
แต่บางทีมันก็ไม่ได้ทันใจ เท่ากับในเวบบอร์ด ที่ต้องมาขอความช่วยเหลือ

แต่ขอยืนยันว่า เวบนี้ได้คำตอบดี ๆ และรวดเร็วจริง ๆ (เท่าที่เป็นสมาชิกหลายสิบเวบ)
และก็อย่างที่บอกไว้ข้างต้น ว่า ท่านก็ต้องใจเย็นสักหน่อยนึงนะครับ
ขนาดเพื่อนสนิทที่อยู่ต่อหน้า เราไปขอความช่วยเหลือ ก็ยังต้องรอเวลา
เพื่อให้เค้าได้เข้าใจกับปัญหาที่เราได้เจอมา
ซึ่งก็แทบไม่ต่างอะไรกับในสังคมออนไลน์นี้เช่นกัน

ทุกคนที่เจอปัญหา และแก้ไขด้วยตนเองไม่ได้ ก็ล้วนอยากได้ความช่วยเหลือแบบด่วน ๆ ทุกคน
แต่ก็ให้คิดถึงใจเขาใจเรา จะได้มีความรู้สึกที่ดี ๆ ต่อกันตลอดไป [emo02]

ปล. ตอนที่มาเจอกระทู้นี้ ก็งานยุ่งเช่นกันน่ะท่าน
แต่เห็นว่า มีคนเดือดร้อน ก็เลยหาเวลาว่าง ๆ ค่อย ๆ พิมพ์ ค่อย ๆ คิดหาทางแก้ไข
แล้วก็มาโพสตอบให้ แต่อาจจะเป็นคำแบบห้วน ๆ ไปหน่อย ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ [emo19]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

ก็อย่างท่าน fantasy ว่าไว้น่ะครับ ท่านอาจจะเห็นผมออนไลน์อยู่ แต่ในระหว่างที่ออนไลน์อยู่ก็อาจจะทำอย่างอื่นไปด้วยอย่างวันนี้ผมหยุด เช่น เดินไป เดินมา, กวาดบ้าน, รีดผ้า, ล้างจาน, ดูทีวี, หลับ, ไปหาซื้ออะไรกิน, ฯลฯ
โอ้โหท่านทำเองหมดเลยหรือนี่ [emo15]

บางกระทู้บางท่านอาจจะพบว่าเมื่อมีการโพสต์กระทู้แล้วมีการตอบเร็วมาก ก็เพราะท่านที่มาช่วยตอบอยู่หน้าจอและอยู่หน้าเว็บพอดี ก็เลยตอบได้อย่างรวดเร็ว

[emo04]  [emo02]

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla

โอ้โหท่านทำเองหมดเลยหรือนี่ [emo15]

[emo04]  [emo02]

ท่าน microฯ เป็นประเภทมัลติฟังก์ชั่น หรือ all in one
ได้แบบนี้เมียคงดีใจจนน้ำตาไหล   [emo31]

ปล.  ถ้าหมายถึงต้องการทำให้ windows มีเมนูภาษาไทย ก็ไปหาไฟล์ APP850.FO_ มาใส่ใน handdy drive  เลยครับ
ตอนติดตั้งแล้วมันถามหา...ก็ชี้ไปที่ไฟล์นี้ได้เลย
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27