เจอปัญหาใหม่ ช่วยทีครับ

Started by repairy99, 07 December 2009, 15:03:10

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

repairy99

หน้าจอไม่ติดครับ เอาแรมเครื่องที่ไช้งานได้มาใส่ ฮาตดีสลองกับเครื่องอื่นแล้ว ปกติดี

กาดจอเพิ่งซื้อมาสดๆ จอ / ไปยกชุดเครื่องที่ไช้ได้มาใส่ ก็ยังไม่ติด

ไฟสถานะ เขียวปกติ ไม่แดงไม่ค้าง ตอนนี้ ถอด batt ออก

ผมลืม ทำอะไรอีกใหมครับ ช่วยบอกที  [emo15]

เมนบอท m2v ( ยกมา 2ตัวเป็นหมด)

แรม 512 ( ปกติใส่2แผ่น เอาตัวที่ติด ชัวๆ มาลอง 1แผ่น นะครับ)

กาดจอ เพิ่งซื้อมาเลย en210

ฮาตดีส ide 80 g ลองเครื่องอื่นแล้ว ติด

ตอนนี้ กองเป็นชิ้นๆ จะทับตัวผมและ T T ช่วยทีครับ

PokPak MaTem

VGA น่าจะเจ๊งนะครับ ส่งเคลมเลย เพิ่งซื้ออ่ะ [emo13]

repairy99

ตัวเดิมที่ใส่อยู่ เอาไปเครม แล้ว ซื้อตัวนี้มา แทนเลยครับ สดๆเลย

ถึง งง ว่าเป็นที่อะไร ไม่เคยเจอครับ ปกติ หน้าจอ ต้องมีอะไรข้นบ้าง

แต่นี้เงียบสนิด

microsoft

ถอดแบตออก และถอดปลั๊กไฟด้วยนะครับ ว่าแต่มีเสียงร้องจาก Speaker ของเมนบอร์ดบ้างหรือเปล่าครับ

repairy99

[emo01]สำเร็จและครับ ตกลง กาดเจ้ง ตัวที่ซื้อมาใหม่ด้วย

ที่ร้านเปรียนให้เลย แถมลองให้ดูตะหาก ^^ ขอบคุญทุกท่านครับ [emo19]

Go Up