โปรแกรมตัวนี้ชื่ออะไรครับ ทำไมหายากหาเย็นจัง

Started by microsoft, 10 August 2009, 12:12:58

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

หากันมาทั้งคืน ไม่รู้จะใช้คีย์เวิร์ดว่าอะไรดีแล้ว ท่านใดรู้จัก ขอรบกวนหน่อยนะครับ

[emo14]  [emo14]

sunstar77

microsoft

ติดตั้งไดร์เวอร์อัตโนมัติ เหมาะสำหรับทำโกสต์ all Chip พอโกสต์เสร็จแล้ว โปรแกรมตัวนี้จะติดตั้งไดร์เวอร์ให้เองเลย ไม่ต้องมาไล่ลงไดร์เวอร์ใหม่ แต่ชื่อมันดันมาเป็นภาษาจีน แปลไม่ออกอ่ะครับ  [emo03]

sunstar77

เอ้าเพื่อนๆที่มีความรู้ภาษาจีนมาช่วยแปลหน่อย
ครับจะได้มีของดีๆมาเล่นกันอีกแล้ว [emo03] [emo03]

katt

คุณ microsolt ลองใช้โปรแกรม mydict 3.01 (My Buddy 3.0) ใช้อยู่ค่ะ แต่ว่ามันแปลได้ตอนที่เราเปิด หน้าเว็บอยู่ พยายามให้แปลจากไฟล์ภาพมัน
ทำไม่ได้หรือว่า เราทำไม่เป็นเองค่ะ แปลก็พอเข้าใจบ้าง แปลได้หลายภาษา แต่ใช้ยังไม่ค่อยเป็น

microsoft

Quote from: katt on 10 August 2009, 15:37:08
คุณ microsolt ลองใช้โปรแกรม mydict 3.01 (My Buddy 3.0) ใช้อยู่ค่ะ แต่ว่ามันแปลได้ตอนที่เราเปิด หน้าเว็บอยู่ พยายามให้แปลจากไฟล์ภาพมัน
ทำไม่ได้หรือว่า เราทำไม่เป็นเองค่ะ แปลก็พอเข้าใจบ้าง แปลได้หลายภาษา แต่ใช้ยังไม่ค่อยเป็น

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูนะ  [emo01]

YOOHOO

อ่านไม่ออกครับ หุหุ
ของผมมีแบบว่า ตรวจสอบ และ ไปหา Driver ให้ แต่เป็นแบบ Link
ขึ้นมาโชว์ให้คลิก Download Driver นั้นๆอีกที (หา Driver ได้ทุกชนิดครับ) ที่.......

http://www.tempf.com/getfile.php?id=76633&key=4a7fe12888d10

ป.ล. 1 My Buddy ให้ใช้ V 3.01 แทนนะครับ 3.0 หมดอายุแล้วครับ

ป.ล. 2 เอาดิกชั่นนารี่ 41 ภาษามาฝากอีกตัวครับ (แต่ยังไม่เคยได้ลองใช้เลยครับ) ที่..........

http://www.tempf.com/getfile.php?id=76644&key=4a7fe40c0a312

microsoft

ขอบคุณมากครับท่าน เดี๋ยวจะลองดูหลายๆทางครับ อิอิ  [emo14]

Hunter

ขอบคุณครับ แต่โปรแกรม ที่หา Driver NOD32 v.3 ฟ้องว่ามี Trojan อะครับ
ใครเป็นบ้างครับ

microsoft

Quote from: Hunter on 10 August 2009, 20:10:27
ขอบคุณครับ แต่โปรแกรม ที่หา Driver NOD32 v.3 ฟ้องว่ามี Trojan อะครับ

ดาวน์โหลดจากที่ไหนมาน่ะครับท่าน

Hunter

Quote from: microsoft on 10 August 2009, 20:21:35
Quote from: Hunter on 10 August 2009, 20:10:27

ดาวน์โหลดจากที่ไหนมาน่ะครับท่าน

Download ตาม link ของ ท่าน YOOHOO อะครับ

YOOHOO

ถ้าไฟล์ของผมมี โทรจัน ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

spidermusic-1

ถามน้องที่รู้ภาษาจีน  ได้เรื่อง  ประมาณนี้นะครับ

驱动程序选择工具  แยกได้ดังนี้

驱动程序 - หน่วยขับจากบันทึก driver,  选择- เลือกสรร,   工具- เครื่องมือ

คงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ    [emo01]

microsoft

Quote from: Hunter on 10 August 2009, 21:05:35
Quote from: microsoft on 10 August 2009, 20:21:35

Download ตาม link ของ ท่าน YOOHOO อะครับ

ไม่มีนะครับท่าน ผมช่วยเช็คให้แล้ว ปกติดีน่ะครับ แต่แปลกใจ ทำไม NOD ของท่านถึงฟ้อง

Quote from: spidermusic-1 on 10 August 2009, 22:08:45
ถามน้องที่รู้ภาษาจีน  ได้เรื่อง  ประมาณนี้นะครับ

驱动程序选择工具  แยกได้ดังนี้

驱动程序 - หน่วยขับจากบันทึก driver,  选择- เลือกสรร,   工具- เครื่องมือ

คงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ    [emo01]

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะพยายามหาดูอีก เท่าที่รู้ๆเหมือนจะมีคนรู้จักโปรแกรมตัวนี้ไม่กี่คน แล้วไม่มีเล็ดลอดออกมา มีไม่กี่คนทำ Ghost all chip ออกมา แล้วทำ Auto Driver ไว้ในตัวโกสต์เลย พอโกสต์เสร็จ ไดร์เวอร์ต่างๆก็ลงให้เอง รอใช้งานได้ทันที

[emo15]  [emo15]

Hunter

อืมนั่นสิครับ ทำไม NOD32 v.3 ฟ้องอย่างนั้น
แต่ผมมาลองอีกเครื่องใช้ Kaspersky IS 2009 ก็ไม่เจอ Virus ครับ
Download ได้ปกติครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles