เผลอลบ Most Visited ออกจาก firefox

Started by yo408, 03 July 2013, 08:21:01

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

yo408

พี่มาใช้คอม แล้วทำอย่างไรก็ไม่ทราบได้ ปุ่ม Most Visited ที่อยู่บน แถบเครื่องมือที่คั่นหน้า ได้ถูกลบออกไปเลย ซึ่งปกติจะใช้ปุ่มนี้ในการเข้าเว็บที่เข้าประจำบ่อยๆซึ่งโปรแกรมได้จัดไว้ให้อยู่แล้วว่าเข้าเว็บอะไรบ่อยสุดในช่วงเวลานั้นๆ

พอจะมีวิธีกู้ปุ่มนี้ให้กลับมาได้ไหมครับ ลองพยายามงมดูแล้วยังหาเองไม่ได้เลย รบกวนด้วยนะครับ

ans58670

Click ขวาข้างบน =>> เลือก Customize...

แล้วหาดูว่าอะไรหายไปก็ลากเอาไปใส่ที่เดิม [emo02]

yo408

มันมีให้เลือกแค่ ประวัติ ที่คั่นหน้า แต่ไม่มี Most Visited หรือ เข้าชมบ่อย เลยอ่ะครับ
สงสัยจะเป็นโปรแกรมเฉพาะหรือเปล่า เลยไม่มีให้กำหนดเอง

ans58670

yo408

กลับมาแล้วครับ
ขอบพระคุณมากๆจริงๆ [emo04]

Go Up