เรื่อง อินเตอร์เนต ในโน๊ตบุค ครับ

Started by PaEz, 29 June 2013, 20:09:55

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

PaEz

จะสอบถามครับผมว่า อินเตอร์เน็ต connect ไม่ได้ครับ ลงไดร์เวอร์แล้วด้วยนะครับ ภาพตามรูปครับผม
มีวิธีแก้ยังไงครับ [emo17]

microsoft

สัญญาณไวเลสที่รับมา มาจากไหนครับ เน็ตที่บ้านหรือค่าย ISP ต่างๆ

PaEz

จาก wireless ที่บ้านครับผม ซึ่งผมต่อแล้วปกติมันจะขึ้นให้ใส่ พาสเวิร์ดก่อนใช่ไหมครับ แต่อันนี้พอกดเข้าไปมันก็เด้งมาแบบนี้เลยครับ พอมีวิธีทางแก้ไขไหมครับผม

microsoft

มันเป็นไปได้ทั้ง 2 ส่วน ระหว่าง ตัวส่งสัญญาณไวเลสอาจมีปัญหา และตัวรับในเครื่องของท่านอาจมีปัญหา ไม่งั้นต้องลองรีเซ็ตตัวส่งหรือตัวเร้าเตอร์เพื่อตั้งค่าต่างๆใหม่ หรือหาอุปกรณ์รับสัญญาณอื่นๆมาลองทดสอบดูครับ  [emo02]

PaEz

Go Up