# Notification.
Notification

Author Topic: ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ..  (Read 5630 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline devilboy

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
แบบว่าผมเห็นมีอยู่ห้องนึง มีการเอาข้อมูลสเปกคอมมาโชว์กันอ่ะครับ แต่ผมอยากเห็นภาพอ่ะครับแบบว่าอยากชมภาพบนโต๊ะคอมของพวกท่านว่ามีสภาพเป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ ...อิอิ (รกสู้โต๊ะคอมผมได้รึป่าว)  เอามาโชว์ขำๆนะครับอย่าคิดมาก (ผมว่าท่านทั้งหลายที่อยู่ในเว็บนี้ก็อยากเห็นของท่านอื่นเช่นกัน)

ไม่ทราบถ้าลงภาพแล้วทำให้เซอฟเวอร์อืดรึป่าวครับ [emo06] [emo20]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แบบว่าผมเห็นมีอยู่ห้องนึง มีการเอาข้อมูลสเปกคอมมาโชว์กันอ่ะครับ แต่ผมอยากเห็นภาพอ่ะครับแบบว่าอยากชมภาพบนโต๊ะคอมของพวกท่านว่ามีสภาพเป็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ ...อิอิ (รกสู้โต๊ะคอมผมได้รึป่าว)  เอามาโชว์ขำๆนะครับอย่าคิดมาก (ผมว่าท่านทั้งหลายที่อยู่ในเว็บนี้ก็อยากเห็นของท่านอื่นเช่นกัน)

ไม่ทราบถ้าลงภาพแล้วทำให้เซอฟเวอร์อืดรึป่าวครับ [emo06] [emo20]

แบบนี้คงต้องเป็นเรื่องของท่าน ๆ สมาชิกที่จะเต็มใจโชว์หรือไม่นะครับ เพราะเป็นเรื่องของสิทธิส่วนบุคคล จะโชว์ก็ได้ หรือไม่โชว์ก็ได้ ขึ้นอยู่กลับความพร้อมของแต่ละท่านครับ [emo02]

ปล. กรุณาใช้คำว่า นะครับ หรือ น่ะครับ [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

อายห้องตัวเองจังรกยังกะรังหนูนะท่านเดินไปใหนทีงูจะกัดตาย [emo08] [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ในเมื่อมีคนขอมา ก็เตรียมจัดให้
แต่ขอเวลาจัดฉากก่อนละกัน [emo10]

ก่อนเปิดเผยสู่ที่สาธารณะ ส่วนใหญ่แล้วก็ต้องมีการตระเตรียม (จัดฉาก) เพื่อให้ดูดี อลังการงานสร้าง (ความหรูหรา)
ใครจะมาบอกว่า ไม่เตรียมอะไรเลย ก็ดูแปลก ๆ อยู่

• Webmaster
ก็คงจะเช่นเดียวกันกับ "กวยเตี๋ยว" ก่อนจะเสริฟมาที่โต๊ะให้เราได้กิน ยังต้องโรยด้วย ต้นหอม+ผักชี ซอยละเอียดก่อนเสริฟเลยครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เอามาโชว์ได้เต็มที่เลยครับท่าน ไม่ว่ากัน แต่ของผม รอทำความสะอาดเครื่องก่อนนะ ตอนนี้ฝุ่นเขลอะเลย อิอิ เดี๋ยวขอถอดมาทำ Test Bed แทนดีกว่า ถอดออกจากเคส เพราะเคสมีคราบสนิม เขินครับ อิอิ

[emo10]  [emo10]

ส่วนเรื่องโพสต์รูป เอารูปไปฝากที่เว็บฝากไฟล์ก็ได้ครับ ส่วนนึงที่นี่ค่อนข้างจะจำกัดกับการฝากไฟล์รูป รูปนึงได้แค่ 200KB เท่านั้นเอง

[emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline tao_naphat

• VPC Member
  • เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
รอชมโต๊ะทำงานของคุณ microsoft - MILD_PLUS - fantasy - chaiwut - MuujA - devilboy อยู่นะครับ [emo04]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ในเมื่อมีคนขอมา ก็เตรียมจัดให้
แต่ขอเวลาจัดฉากก่อนละกัน [emo10]

ก่อนเปิดเผยสู่ที่สาธารณะ ส่วนใหญ่แล้วก็ต้องมีการตระเตรียม (จัดฉาก) เพื่อให้ดูดี อลังการงานสร้าง (ความหรูหรา)
ใครจะมาบอกว่า ไม่เตรียมอะไรเลย ก็ดูแปลก ๆ อยู่

ผมว่าท่าน คงจะต้องเก็บรูปสาว ๆ ที่มีอยู่เต็มโต๊ะแน่ ๆเลยนะท่าน (พวก FHM Playboy นวลนาง ทีเด็ด ระทึก ฯลฯ) [emo03]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
รูปโต๊ะคอมฯ ไปดูได้ที่ กระทู้อวดสเป็คคอมฯ นะท่าน

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=135.0

• Webmaster
ผมไม่ได้เอามาโชว์นะครับ…เพียงแต่ว่า… เมื่อวานนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน ไปทำธุระข้างนอก กว่าจะกลับก็เย็นแล้ว ทางร้าน JIB โทรมาบอกว่า เมนบอร์ดที่ส่งเคลมไว้ ได้ของแล้ว จากที่เคลมไว้ที่สาขาเสรีเซ็นเตอร์ แต่ตอนนี้เสรีเซ็นเตอร์ ปิดปรับปรุงชั้น 2 IT ทั้งชั้น เลยให้ไปรับที่สาขา Happy Land บางกะปิ ผมเลยจ้างวินฯมอเตอร์ไซค์ รับจ้างไปเอามาให้ เสียค่าบริการไป-กลับ 300บาท สำหรับผมถือว่าคุ้มครับ ถ้าผมไปเองแบบขับรถไป ค่าน้ำมันก็ไม่ต่ำกว่า 250-300บาท จากบ้านผมแถว ๆ สี่แยกเทพารักษ์ ผมกลับมาถึงบ้านก็ 6โมงเย็น ก็เริ่มจัดการประกอบเข้าที่ และเนื่องจากเป็นเมนบอร์ดรุ่นเดิม แถมเป็นตัวเดิมเพราะไม่ได้เปลี่ยนใหม่ ใช้วิธีซ่อมชิปอะไรก็ไม่รู้เล็ก ๆ เท่าเม็ดงาได้สัก 3-4ตัวที่ฝังอยู่บนเมนบอร์ด เมื่อประกอบเสร็จก็เปิดเครื่องใช้ได้เลย ไม่ต้องลงวินฯใหม่ ก็เลยนำภาพมาให้ดูพอเป็นสังเขปสัก 3 ภาพก็แล้วกันนะครับ

ปล. และเครื่องนี้ เป็นเครื่องประจำตำแหน่งของลูกชายคนเล็กของผม ที่ใช้เล่นเกมโดยเฉพาะครับ และการ์ดจอที่เห็นในภาพเป็น GTX-275 GALAXY  896 MB/DDR3/448Bit    ครับ

• N/A
กล่องปลั๊กไฟตรงกำแพงน่าจะเปลี่ยนใหม่นะท่าน
ให้เป็นแบบสามรู ดูจะสะดวกกว่าเก่า

และก็ไม่รู้ว่าตรงปลั๊กนั้นต่อตัวแยกแล้วเสียบสายไฟคอมฯหรือเปล่า
น่าจะใช้เป็นรางปลั๊กไฟดูจะดีกว่าน่ะครับ

• Webmaster
ว่าแล้ว...ต้องมีคนมาทักเรื่องไฟ...รางไฟตรงนั้นเป็นรุ่นเก่า ใช้งานเอนกประสงค์นะท่าน ที่ต่ออยู่ก็จะเป็นพัดลมดูดอากาส และที่เห็นสายสีดำ ๆ นั้น ผมกำลังจะดูดฝุ่นที่พิ้นห้องครับ ส่วนรางไฟของคอมฯวางอยู่ที่ข้างล่างตามภาพครับ

ปล. ผมลืมให้ดูคอมฯตัวเก่า 4ปี กว่า ๆ แล้ว P4-3.2GHz แต่เคสที่ใส่นั้นใหม่ ยังไม่ถึงปี ซื้อเคสเปล่า ๆ มาเปลี่ยน 900บาท เพื่อให้เข้ายุค เข้าสมัยครับ และจอก็ใหม่ เพิ่งได้ 1เดือนเองครับ และเครื่องนี้ก็เป็นเครื่องสำรอง สำหรับทุกคนในบ้าน เวลาเครื่องหลัก ๆ เสียก็ได้พึ่งพาเจ้าเครื่องนี้แหละครับ ก็เมื่อตอนที่เคลมเมนบอร์ดเครื่องหลัก เจ้าลูกชายคนเล็กก็ได้อาศัยเครื่องนี้เล่นเกมแก้ขัดไปก่อนครับ.. [emo02] [emo04]

• เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
เห็นบอกว่าเครื่องที่เอามาโชว์เป็นเครื่องประจำตำแหน่งของลูกชาย  [emo17]
แล้วเครื่องประจำตำแหน่งของคุณ MILD_PLUS ล่ะครับ อยากเห็นน่ะครับ [emo10]

• Webmaster
สมบัติส่วนตัวของผม..มีแค่นี้เองครับ...และก็มุมนี้เองที่ผมใช้เข้าเว็บฯ VPC อยู่ทุกวันนี้ครับ [emo02] [emo04]

ใช่เครื่อนี้รึป่าวครับที่วันนั้นคุณ MILD_PLUS บอกว่าเรื้อออกมานั่งทำอยู่ครึ่งวัน [emo10]
อีกนิดนะครับคือสังเกตเห็นในรูปหลังเมนบอร์ดนั้นมันแผ่นโฆษณาสินค้านี่ครับใส่รองลงไปทั้งแผ่นเลยหรอครับ [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27