ฃ่วยด้วย!!ปัญหาจอลายครับ

Started by northside, 17 May 2013, 20:32:34

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

northside

LCD samsung B2230 ตอนเปิดคอมใหม่ไม่ลายครับ พอใช้ไปซักครึ่งชั่วโมงก็เกิดอาการลายแบบนี้(ดังรูป) ผมลองดึงสายที่เสียบกับการ์ดจอออกแล้วก็ยังลายเหมือนเดิม ใครพอจะรู้มั้ยครับว่าเป็นที่อะไรถ้าซ่อมจอประมาณราคาเท่าไหร่ ช่วยทีครับ  [emo12]

microsoft

ปัญหานี้ถ้าดึงสายสัญญาณออกจากการ์ดจอแล้วยังเป็นอยู่ ก็คงเป็นที่ตัวแผงภายในของจอแล้วครับ ค่าซ่อมน่าจะอยู่ประมาณ 2000-3000 บาท ราคานี้จะเป็นราคาของร้านซ่อมทั่วไปนะครับ ส่วนศูนย์ถ้าหมดประกันแล้ว หากเขารับซ่อมให้ อาจจะแพงกว่านี้

Go Up