คอมชอบเปิดไม่ติด

Started by WiZardFoPum, 17 May 2013, 18:31:10

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

WiZardFoPum

คอมผมมีอาการชอบเปิดไม่ติด
ต้องถอดสายไฟเลี้ยง Mainboard ออกแล้วเสียบใหม่ถึงจะเปิดติด
**เวลาถอดปลั๊กออกแล้ว PowerSupply ยังมีไฟค้างไปเลี้ยง Mainboard**
ปัญหาเป็นที่ Mainboard หรือ PowerSupply ครับ
PowerSupply ยี่ห้อ RAIDMAX RX-1000AE
สเปคคอม
CPU Core i5
Ram 16 GB
M/B ASUS P8Z77-VLX
HDD Western Green 500 GB กับ Western Black 1 TB
VGA Gigabyte Gtx 570 Rev 2.0

microsoft

สำหรับผม ผมสงสัยที่ตัวเมนบอร์ดนะครับ ว่าเมนบอร์ดเริ่มมีปัญหาแล้ว ถ้ายังอยู่ในระยะเวลาประกัน ก็รีบส่งเคลมเพื่อเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ

ส่วนอาการที่เมื่อถอดปลั๊กออกแล้ว ยังมีไฟค้างอยู่ที่ LED ของเมนบอร์ด จะเป็นเรื่องปกติของบอร์ด Asus ที่จะยังมีไฟแสดงสถานะค้างไว้ประมาณ 5-10 วินาที แล้วจะค่อยๆดับไปเอง

WiZardFoPum

Go Up