# Notification.
Notification

Author Topic: ฮาร์ดแวร์ตัวในภาพที่ลูกศรชี้ เค้าเรียกว่าอะไรครับ  (Read 1228 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ManxdarmanZ

• VPC Member.
  • **
  • น่าเสียดายที่เรามีโทรทัศน์หลายสิบช่อง แต่เรากลับจ้องจะดูแต่ละครน้ำ
    • MSN Messenger - durst_you@hotmail.com
    • View Profile
พอดีว่าผมอยากซื้อมาใส่คอมฯอะครับ ผมไปถามร้านขายอุปกรณ์คอมหลายร้านแล้ว เค้าไม่รู้จักซักร้านนึงเลยครับ ว่ามันคืออะไร ผมอยากซื้อไว้ เพราะคาดว่ามันน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคอมฯแน่ๆครับ เลยมาถามที่บ้านหลังนี้ดีกว่าครับผม เผื่อจะได้คำตอบแน่ๆ  [emo03] [emo03]

Offline ans58670

• Webmaster
เนื่องจาก...
   1. ลูกศรบังรายละเอียดไปบ้าง ทำให้ไม่เห็นโดยรอบ...ว่ามีสายอะไรต่อเข้าไปบ้าง?
   2. Graphic Card ขนาดใหญ่บึ้ม กินพื้นที่ไปถึง 2 Slot...เจ้าของคงชอบภาพแบบงามงดหมดจดแน่ๆ
   3. สีสันและแสงไฟภายใน Case...แสดงถึงความสดใสมีชีวิตชีวา
   4. ครีบระบายความร้อนของตัวอุปกรณ์เอง...คงร้อนมิใช่น้อย

เมื่อมีสีสวย ภาพใส แล้วยังขาดอะไรไปเล่า? ถามช่างคอมฯคงไม่ได้คำตอบจริงๆ เพราะเดาว่า...มันคือ Amplifier ธรรมดาๆที่เอาไว้เพิ่มเสียงให้บึ้มระเบิดถูกใจเจ้าของเครื่องนั่นแหละ จึงแนะนำให้ไปถามช่างเครื่องเสียงดูก็แล้วกัน [emo02]

Offline ManxdarmanZ

• VPC Member.
  • **
  • น่าเสียดายที่เรามีโทรทัศน์หลายสิบช่อง แต่เรากลับจ้องจะดูแต่ละครน้ำ
    • MSN Messenger - durst_you@hotmail.com
มีคนบอกผมว่า มันน่าจะใช่แอมป์เครื่องเสียงรถยนต์ครับ

แต่ว่าการ์ดจอเป็นของธรรมดาเองครับ ราคาไม่ถึงพัน รุ่นนี้คือ ASUS nVidia GeForce G210 1Gb DDR3 น้องผมใช้อยู่ ทำ Ps. ล่มบ่อยครับ ไม่เวิร์คตัวนี้

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ผมมองแวบแรกก็เข้าใจอย่างเดียวกันกับท่าน ans58670 เลยครับ ว่ามันก็คือเจ้าเครื่องขยายเสียง (amplifier) นั่นน่ะแหล่ะ
เพราะถ้าครีบเยอะขนาดนี้ แล้วจะให้มองว่าเป็นระบบระบายน้ำในเคส ก็คงจะดูแปลกประหลาดอย่างแน่นอน เพราะมองไม่เห็นสายยางเลยสักเส้น
ซึ่งถ้าเป็นระบบระบายน้ำ มันก็ต้องลากไปที่ตัวซีพียู (และต่อด้วยการ์ดจอ, แรม, ฮาร์ดดิสค์ ฯลฯ) แต่นี่ไม่ใช่

โดยปรกติแล้วช่างคอมฯส่วนใหญ่ (เน้นว่าส่วนใหญ่) มักจะไม่ค่อยรู้จักเจ้าเครื่องขยายเสียงมากนัก เพราะวัน ๆ ก็รื้อแต่อุปกรณ์ในเคส และในทางกลับกัน ช่างเครื่องเสียงส่วนใหญ่ ก็แทบจะไม่รู้จักอุปกรณ์ชิ้นเล็กชิ้นน้อยในเคสมากนัก เช่นกันนั่นแหล่ะ

ปล. น่ะครับ ไม่ใช่ อะครับ นะครับผม [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
น่าจะถ่ายมาให้เห็นแบบเต็มๆว่ามันเป็นตัวอะไรกันแน่ และใช้ทำอะไรนะครับ แต่ถ้าเอามาใช้ระบายความร้อนก็ไม่น่าจะใช้ตัวนี้ เพราะพวกระบบระบายความร้อนด้วยน้ำมันก็เอาอยู่อยู่แล้ว  [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27