# Notification.
Notification

Author Topic: อยากรู้เกี่ยวกับระดับ Vpc Member ต้องทำอย่างไรถึงจะได้ระดับเพิ่มขึ้นครับ  (Read 3379 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Limited

• VPC Member.
  • **
  • การทำวันนี้ให้ดีที่สุด,,ชีวิตคุณจะมีความสุข
    • View Profile
ผมเห็นว่า Vpc Member น่าสนใจ เห็นแล้วอยากเป็น WebMaster ไวๆจัง
อยากรู้ว่าต้องทำอย่างไรถึงจะเพิ่มขึ้น ( มันเท่ดี  [emo04] )
#มันน่าจะมีระบบเปลี่ยนชื่อที่แสดงด้วย  [emo17] อยากเปลี่ยนชื่อให้เท่ๆด้วยแหละครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตามนี้ครับ

ส่วนตำแหน่ง webmaster ได้ไม่ง่ายและไม่ยาก ไม่ขึ้นกับจำนวนโพสต์กระทู้ ว่ายิ่งมีจำนวนโพสต์เยอะหรือยิ่งปั่นกระทู้เยอะก็ยิ่งได้เร็ว ไม่ขึ้นกับการประจบประแจง แต่ขึ้นอยู่กับการมีส่วนร่วม ความเอาใจใส่ ความรับผิดชอบ ไม่ต้องถึงกับเก่งหรือรู้ทุกเรื่อง แต่แค่มีส่วนร่วมบ่อยๆและเข้ากับเพื่อนทุกท่านได้ก็พอแล้วครับ และที่สำคัญ เวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
  • การทำวันนี้ให้ดีที่สุด,,ชีวิตคุณจะมีความสุข
ผมมีเพื่อนที่เคยเป็นสมาชิก VPC เพื่อนเคยบอกไว้ว่าระดับอะไรเนี้ยแหละมันจะมีห้องลึกลับออกมา  [emo26]
(มันมีด้วยเหรอครับห้องลับ? ระดับไหน? ต้องเป็นระดับที่สูงแน่ๆ  [emo14])

ต้องใช้ความสามารถเอาครับ แล้วเดี๋ยวท่านก็จะได้สิ่งที่ต้องการเอง
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
แล้วมีระบบเปลี่ยนชื่อที่แสดงไหมครับ ? ผมเห็นท่าน แฟนต้า มีตัวอักษรที่แปลกๆ เลยรู้ว่าต้องมีระบบเปลี่ยนชื่อ
เปลี่ยนตรงไหนเหรอครับ ?

เคยมีให้เปลี่ยนครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ให้เปลี่ยน เดี๋ยวรอให้ผมหาฟีเจอร์โชว์ชื่อจริงมาใส่ก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวพอเปลี่ยนกันไปมาจะจำไม่ได้ว่าใครเป็นใคร และบางคนก็เปลี่ยนชื่อซะยาว ทำให้บางตารางของเว็บบอร์ดโดนดันเพี้ยนไปก็มี

• **
ตั้งแต่ผมอยู่เว็บนี้มารู้สึกได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ แถมเว็บก็หน้าตาสวยงามชอบมากเลย  [emo04]
ไม่ธรรมดาจริงๆ มีลูกเล่นเยอะมากมาย  [emo07]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เวบแห่งนี้ให้ความรู้แบบที่ไม่ได้หวังผลตอบแทนน่ะครับ
สมาชิกในเวบหลาย ๆ ท่าน ก็มีความรู้ต่างกันไปในแต่ละด้าน ใครถนัดด้านไหนก็ช่วยเหลือในด้านนั้น
ส่วนตัวผมเอง งู ๆ ปลา ๆ ครับ ประมาณว่า ตอนนี้อยากรู้เรื่องอะไร ก็จะคอยหาความรู้ด้านนั้น และก็คอยช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกไปด้วย เพราะถ้าเรามัวแต่อยากรู้อยู่ฝ่ายเดียว เราก็จะไม่มีความรู้เพิ่มเติมในสิ่งที่เราไม่ได้สนใจ และไม่สามารถนำมาต่อยอดความรู้ที่เราค้นคว้าอยู่
แต่ถ้าเราคอยช่วยเหลือ แบ่งปันความรู้ซึ่งกันและกัน บางทีคนที่รับความรู้จากเราไป เขาอาจจะมีความรู้ในอีกส่วนที่เรายังไม่รู้ก็เป็นได้ และเราก็จะได้รับความรู้นั้นกลับมาเช่นกัน

ผมชอบเวบบอร์ด VPC แห่งนี้ เพราะคอยตามติดกระทู้ที่มีคนตั้งขึ้น หรือเราเข้าไปตอบกระทู้นั้น ๆ ซึ่งผลก็คือ กระทู้ต่าง ๆ แทบจะไม่ถูกทิ้งร้างไป ยกเว้นกระทู้ที่ได้รับคำตอบและเป็นที่กระจ่างเรียบร้อยแล้ว ซึ่งตรงจุดนี้ ที่ต่างกับหลาย ๆ เวบบอร์ดที่ผมเคยเจอะเจอมา

การจะเปลี่ยนระดับของตนเอง ก็อย่างที่ท่าน microsoft บอกไว้น่ะครับ สิ่งที่จำเป็นต้องมี คือ ความเอาใจใส่ ความรับผิดชอบ และการมีส่วนร่วมในเวบบอร์ด ส่วนความสามารถ และความรู้นั้น เป็นส่วนเติมเต็มเท่านั้นเอง
แต่ความสามารถและความรู้ นั่นก็ขึ้นอยู่กับความพยายามของแต่ละบุคคลน่ะครับ

ลูกเล่นยังมีอีกเยอะครับ บางอย่างยังไม่ได้ใส่ เพราะต้องใช้เงินจริงๆซื้อมา เช่น social login pro ที่สามารถล็อกอินผ่านโซเชียลทุกค่ายได้ หรือจะเป็นฟีเจอร์ prefix ที่จะเอามาใช้กับกลุ่มซื้อ-ขายสำหรับบอร์ด IT Market ตอนนี้ก็ดันเป็นโรคทรัพย์จางเสียก่อน ทำให้ยังไม่ได้ใส่ แต่บางอย่างถ้าหามาได้ฟรี และมีประโยชน์กับเว็บบอร์ดก็จะใส่ให้เลย ส่วนหนึ่งอยากให้มันมีการพัฒนาไปเรื่อยๆครับ ไม่ชอบหยุดกับที่  [emo04]

• **
ลูกเล่นยังมีอีกเยอะครับ บางอย่างยังไม่ได้ใส่ เพราะต้องใช้เงินจริงๆซื้อมา เช่น social login pro ที่สามารถล็อกอินผ่านโซเชียลทุกค่ายได้ หรือจะเป็นฟีเจอร์ prefix ที่จะเอามาใช้กับกลุ่มซื้อ-ขายสำหรับบอร์ด IT Market ตอนนี้ก็ดันเป็นโรคทรัพย์จางเสียก่อน ทำให้ยังไม่ได้ใส่ แต่บางอย่างถ้าหามาได้ฟรี และมีประโยชน์กับเว็บบอร์ดก็จะใส่ให้เลย ส่วนหนึ่งอยากให้มันมีการพัฒนาไปเรื่อยๆครับ ไม่ชอบหยุดกับที่  [emo04]
อยากเห็นไวๆจังเลยครับลูกเล่นสวยๆ เว็บนี้สุดยอดของสุดยอดแล้วครับที่ผมเคยเห็น มีคำตอบให้ทุกครั้งไม่ช้าก็เร็ว [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27