พัดลมการ์ดเสียงดังครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

Started by jsonbond, 10 April 2013, 10:56:03

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

jsonbond

อาการคือ ตอนเปิดเครื่องพัดลมการ์ดจอเสียงดังมากๆ ถ้าครั้งใหนเสียงดัง จอจะไม่ติด แต่ระบบก็รันปกติ เสียงเริ่มวินโดว์ก็ดังปกติ

ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ หลายครั้งจึงจะเงียบเหมือนเดิม ถ้าเสียงเงียบแล้ว ก็ติดปกติ เล่นได้ปกติ เกมหนักๆก็ปกติครับ inno gtx660

ก่อนหน้านี้คิดว่าเป็นที่เพาเวอร์ เลยเปลี่ยนเพาเวอร์ใหม่ ดีได้สักพัก มาเป็นอีกละ  เกี่ยวกับเมนบอร์ดรึป่าวครับ asus maximas v gene/ 8g ram/ psu 550

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

microsoft

อาจจะเป็นไปได้ทั้งตัวเมนบอร์ดและการ์ดจอ แต่ลองไล่เช็คดังต่อไปนี้ดูก่อนครับ

โดยสลับตัวการ์ดจอมาเสียบพอร์ตที่ 2 ของเมนบอร์ด (พอร์ตล่าง) แล้วลองสังเกตอาการดูใหม่ ถ้ายังเป็นอีก ก็เป็นไปได้ว่าการ์ดจอเริ่มมีปัญหาแล้ว หากอยู่ในประกันก็ส่งเคลมเพื่อขอเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่าครับ  [emo02]

## ผมขอย้ายกระทู้เข้าห้องปัญหาฮาร์ดแวร์นะครับ

Go Up