# Notification.
Notification

Author Topic: Windows8 รุ่นไหนที่นิยมใช้กันมากที่สุดครับ(ดีที่สุด)  (Read 19556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Limited

• VPC Member.
  • **
  • การทำวันนี้ให้ดีที่สุด,,ชีวิตคุณจะมีความสุข
    • View Profile
1.ผมจะลงวินโดน์ 8 แต่ไม่รู้จะลงรุ่นไหนดีและมีทั้งหมดกี่รุ่นครับ (ในเว็บไซต์ต่างๆบางเว็บมันบอกว่า 36in1 กับ 16in1 Final build 9200 [x32/x64])
2.Windows8 AIO คืออะไร ?? (เป็นเวอร์ชั่นต้นฉบับหรือเปล่าครับ)
3.ลงยากไหมค้าบ ผมเห็นเว็บไซต์บางเว็บไม่เห็นต้องใส่ License Key หรือว่า เขาเป็นเวอร์ชั่นโมครับ
ผมอยากได้แบบเวอร์ชั่น Original แบบ ....in 1 [x32/x64] สามารถหาโหลดได้ไหมครับ
4. ถ้า ท่าน admin microsoft มาตอบช่วยบอกด้วยนะครับว่าท่านลงแบบไหน

เพิ่มเติมนะครับ
Windows 8 AIO 16 in 1 RTM (MSDN Original) คือเวอร์ชั่นต้นฉบับใช่ไหมครับผม
RTM คืออะไรครับ ???

(แต่ผมไม่แน่ใจว่าปิดเซิร์ฟเวอร์..... ตามเว็บไซต์นี้
 http://forum.groovygang.net/index.php?topic=2561.0;wap2 )

ขอบคุณครับผม [emo15]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
1. Windows 8 pro
2. AIO = All in One ก็ตามตัว ทุกอย่างอยู่ใน 1 เดียว เช่น Windows 8 เฉยๆ, 8 Pro และ Enterprise (ไม่นับ Windows RT เพราะใช้กับ SmartPhone, Tablet) เลือกลงได้ แต่ต้องโมฯเอา
3. วิธีทำให้ไม่ต้องใส่ License Key ส่วนใหญ่จะใช้กับวินโดวส์ไม่แท้ครับ เราก็ต้องหาวิธีแก้เอา ในบอร์ดแห่งนี้ก็มี ท่านก็อ่านเจออยู่ ส่วนวิธีลง แทบจะไม่แตกต่างอะไรกับ Windows 7 ผมก็เลยไม่ทำวิธีลงไว้บนบอร์ด เพราะมันไม่แตกต่างกัน
4. ถ้า Windows 8 Pro ผมจะเลือกใช้ของไม่แท้ครับ (แต่จะลงเอาไว้กับโน้ตบุค และไม่ค่อยได้ใช้งาน จะใช้ทีก็ตอนเดินทางต่างจังหวัด หรือทดสอบทริคลงเว็บ ส่วนใหญ่จะใช้เครื่องหลักเป็น Windows 7 ของแท้+ของไม่แท้) และถ้าใช้ของแท้สำหรับ Windows 8 ผมก็พลาดการหาขั้นตอนแก้ไขหลายๆอย่างมาลงในเว็บสิครับ (จะใช้ของแท้ก็ได้ แต่มันง่ายเกินไป ซื้อทีเดียวจบ ไม่มีอะไรยุ่งยาก ให้แก้นั่นแก้นี่ หาทริคปรับแต่งนั่นนี่ ฯลฯ) ส่วนวิธีแก้ ผมบอกไม่ได้ ในที่โจ่งแจ้งหรือที่ลับ ผิดกฏเว็บและผิดกฏหมาย และปัจจุบัน Google ก็ช่วยได้เยอะกับเรื่องแค่นี้ครับ ซอฟท์แวร์แก้เพียบหรือแม้แต่แหล่งดาวน์โหลด เว็บนอกก็เยอะ เว็บไทยก็แยะ อยากใช้ก็ต้องพึ่งความสามารถสักนิด  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
  • การทำวันนี้ให้ดีที่สุด,,ชีวิตคุณจะมีความสุข
เราจะดูอย่างไงว่ามันให้ใส่ License Key หรือไม่ใส่ License Key ครับ

ในขั้นตอนติดตั้ง ถ้าไม่มีรูปหน้าจอนี้ก็ผ่านครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
ในขั้นตอนติดตั้ง ถ้าไม่มีรูปหน้าจอนี้ก็ผ่านครับ

แต่ถ้าเจอแล้ว เราก็ต้องมานั่งไรท์แผ่นใหม่ใช่ไหมครับ [emo02]

Offline NicKie

• VPC Member
  • *
8 pro อีกหนึ่งเสียงครับ ใช้ดีใช้อยู่เหมือนกัน อัพเดตก็ได้

แต่ถ้าเจอแล้ว เราก็ต้องมานั่งไรท์แผ่นใหม่ใช่ไหมครับ [emo02]

ถูกต้องครับ ถ้าไม่เขียนลงแผ่น ก็ไม่สามารถนำไปติดตั้งได้ ไฟล์อยู่กับท่าน ก็ลองทดสอบได้เลยครับ

• **

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27