ไวรัสเป็นตัวเลข ใน Process กิน CPU เยอะมาก

Started by putthabuth, 22 March 2013, 14:46:17

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

putthabuth

ขอความกรุณาช่วยเหลือหน่อยครับ
ตามภาพเลยครับ ลองปิด Process แล้ว พอเปิดคอมใหม่ก็กลับมาเหมือนเดิม
ลองค้นหาวิธีแก้จากสื่อต่างๆแล้วก็ไม่ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

ans58670

Click ขวาแล้วเลือก Open file location เพื่ดูว่ามันอยู่ไหน? คาดว่าน่าจะเป็น Temp Folder [emo02]

microsoft

ลองเข้าไปที่ Start -> Run -> พิมพ์ msconfig

หน้าต่าง system configuration จะถูกเปิดขึ้นมา แล้วคลิกแท็บ Startup

ลองจับหน้าจอมาให้ดูว่ามีโปรเซสอะไรได้ติ๊กถูกอยู่บ้างครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles