สอนไรด์DVD โปรแกรมCDBurnerXPหน่อยดิ

Started by wittawatcup, 29 November 2009, 14:42:22

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

wittawatcup

สอนไรด์DVD โปรแกรมCDBurnerXPหน่อยดิ ผมจะไรด์การ์ตูนอะ(มีภาพด้วยยิ่งดี)

MILD_PLUS

เลือกหัวข้อตามภาพเลยนะครับ  [emo02]

ปล. ถ้าเป็นการ Copy แผ่นทั่ว ๆ ไป ใช้โปรแกรม Nero เอาก็ได้ครับ เพราะส่วนมากจะมีเมนูภาษาไทยมาให้ด้วย และก็ใช้งานได้ง่ายกว่ามาก และเป็นโปรแกรมขั้นพื้นฐาน สามัญประจำทุกเครื่องอยู่แล้วนะครับ [emo02]

chaiwut

มาเพิ่มเติมครับ ตามที่ท่าน MILD_PLUS แนะนำเลยนะท่าน หรือท่านจะใช้ nero ก็ได้ครับเพราะมีวิธีการใช้งานเป็นภาษาไทยครับ [emo02]

microsoft

เป็นไฟล์ทั่วๆไปหรือว่าเป็นไฟล์อิมเมจ ISO น่ะครับท่าน

wittawatcup

ไฟล์เนี้ย การ์ตูนรีบอร์น (video มั่ง) แล้วอีกอย่างใส่แผ่นแล้วโปรแกรมมันไม่อ่าน แต่ในmy comอ่าน ดูแผ่น

wittawatcup

ไรด์แล้วเป็นอย่างนี้อะ

Noi noi

Quote from: wittawatcup on 03 December 2009, 19:10:11
ไรด์แล้วเปงเงี้ย
ถ้าท่านหัดใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มีคำที่สุภาพเช่นคำว่าครับลงท้ายและที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเมื่อได้รับคำตอบแล้วแสดงถ้อยคำขอบคุณสักนิดผมเชื่อว่าทุกๆกระทู้ที่ท่านถามมาจะมีผู้รู้คอยให้คำตอบท่านอย่างมากมายแน่นอนครับ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ [emo19]

chaiwut

ลองใช้ nero ไรท์ดูหรือยังครับท่าน [emo02]
ปล.ไฟล์อาจจะไม่แมทช์กับโปรแกรมก็ได้ครับท่านบางทีอาจต้องแปลงไฟล์ก่อน

wittawatcup

งั้นขอเลย nero อะท่านใช่เวอร์ชั่นเอามาเลย คีย์ แครกด้วย

chaiwut

ผมส่งให้ทาง PM แล้วนะครับ [emo02]

tao_naphat

โทษนะครับ...ไม่ทราบว่าไฟล์ที่คุณจะไรส์นี่มันเป็นไฟล์สกุลอะไรครับ [emo10]
แล้วจะไรส์เป็นแบบไหนครับ เป็นแบบวีดีโอ DVD หรอครับ [emo15]

YOOHOO

น่าจะติดปัญหาในแผ่นที่จะ Copy (ตัวต้นฉบับ)
คือมีตัวป้องกันการ Copy ไว้นะครับ

MILD_PLUS

Quote from: YOOHOO on 04 December 2009, 04:59:16
น่าจะติดปัญหาในแผ่นที่จะ Copy (ตัวต้นฉบับ)
คือมีตัวป้องกันการ Copy ไว้นะครับ

คำตอบนี้ มีความเป็นไปได้สูงมากครับ [emo02]

chaiwut

Quote from: MILD_PLUS on 04 December 2009, 09:33:59
Quote from: YOOHOO on 04 December 2009, 04:59:16

คำตอบนี้ มีความเป็นไปได้สูงมากครับ [emo02]

อาจเป็นได้นะท่าน นี่รอท่านเจ้าของกะทู้มาแจ้งผลความคืบหน้าอยู่เหมือนกัน [emo03]

wittawatcup

คงเป็นอย่างนั้นแหละ ผมใช้Neroก็ไม่ได้

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles