# Notification.
Notification

Author Topic: สุดยอด! ปุ่ม Like แบบใหม่ แทน "คำขอบคุณ" "ถูกใจ" ของขวัญใหม่แด่ชาว VPC  (Read 5960 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

เท่าที่คิดไปคิดมา คิดอยู่หลายตลบ กับสังคมออนไลน์อย่างบนเว็บของพวกเรา ซึ่งก่อนหน้าที่จะมีการอัพเกรดระบบก็ยังมีปุ่มขอบคุณให้ใช้งาน ก็เป็นสีสัน เป็นการขอบคุณด้วยการกดปุ่ม แทนการพูดหรือพิมพ์ข้อความ ทำให้มันขาดไปเสียมิได้ครับ และต้องนำกลับมา ซึ่งกลับมาคราวนี้ สุดยอดกว่าเก่า ก็ลองใช้งานกันดูนะครับ เพื่อนๆท่านใดมีน้ำใจเยอะ มีความดีเยอะ ก็จะได้ Like เยอะ แต่ปุ่มนี้จะมอบให้เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านได้ คนที่มอบจะมีสิทธิ์เฉพาะ Admin, ท่าน Webmaster และท่าน GM เท่านั้น

สังเกตหัวข้อกด Like ได้จากหัวข้อกระทู้ต่างๆนะครับ

และพอดีผมเพิ่งได้สคริปซ์ตัวนี้มา และเพิ่งได้ใส่เข้าไปเมื่อสักครู่นี้สดๆร้อนๆเลยครับ วิธีคอนฟิคต่างๆถ้ามีอะไรผิดแปลกแหวกแนวไปจะแจ้งให้เพื่อนๆทราบกันอีกครั้งครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ในเมื่อจัดมา ก็จัดไปล่ะครับ ให้ไปเลยหนึ่งไลค์ สำหรับความพยายามของท่าน [emo01]

[hide]ปล. มีการกดเอาไลค์คืนซะด้วยสิ เหอะ ๆ[/hide]

มันสามารถตั้งค่ากดไล้ท์ให้ตัวเองได้ด้วยนะครับ แต่เพื่อความยุติธรรม ก็เอาออกดีกว่า และสามารถเช็คสถิติต่างๆได้ด้วย ว่าในแต่ละวัน/เดือน/ปี มาใครกดให้เราบ้าง  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
กดให้ตัวเองก็น่าเกลียดล่ะครับ [emo02]

สำหรับการเช็คดูว่า เราได้รับคำขอบคุณ หรือ ใครถูกใจโพสต์ของเราบ้าง ก็สามารถเข้าได้ที่

ข้อมูลส่วนตัว -> ข้อมูลส่วนตัว -> แสดงกระทู้ -> ถูกใจ

ก็จะโชว์หัวข้อที่เราได้โพสต์เอาไว้ แล้วคลิกดูที่ปุ่ม ถูกใจ ได้เลยว่ามีใครกดปุ่มดังกล่าวให้เราบ้างครับ

ค่าดังกล่าว เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านก็มีสิทธิ์ได้นะครับ จะขึ้นอยู่กับการมีส่วนร่วมในการแสดงความคิดเห็น การแสดงความมีน้ำใจ การทำความดี การแบ่งปันความรู้ หรือแม้แต่การรณรงค์ให้ใช้ภาษาที่ถูกต้องก็มีสิทธิ์ได้เช่นเดียวกัน

และที่สำคัญ หากมีการแสดงความเห็นหรือมีค่าถูกใจเพิ่มขึ้น อาจจะขึ้นตามที่ทางเว็บกำหนด ท่านนั้นๆก็จะได้รับคัดเลือกให้เป็นผู้ให้ค่าถูกใจแก่เพื่อนๆท่านอื่นๆด้วยเช่นเดียวกัน [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27