# Notification.
Notification

Author Topic: ขอสอบถามปัญหา SSI.php ที่โชว์ error บนหน้าเว็บกับเพื่อนๆทุกท่าน  (Read 3307 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ไม่ทราบว่าตอนนี้เพื่อนๆท่านใดยังเจอปัญหา SSI ที่ error บนหน้าเว็บจาก 2 ลิงค์นี้อีกบ้าง

http://www.varietypc.net และ
http://www.varietypc.net/web

โดยต้องเปิดด้วย IE หรือ Chrome เท่านั้นถึงจะเจอข้อความที่ฟ้องขึ้นมา อาการจะเป็นดังรูป (คลิกเพื่อขยาย)

เท่าที่แก้มาตั้งแต่ช่วงสายๆ จนถึงเวลานี้ สำหรับเบราเซอร์ในเครื่องที่ผมทดสอบ มันค่อนข้างจะนิ่งเป็นปกติดีแล้ว แต่บางครั้งก็ยังเจอปัญหาอยู่ แล้วพอไปเปิดกับอีกเครื่องก็ดันไม่เจออาการดังกล่าว ไม่แน่ใจว่าแคชของเว็บ หรือแคชของเครื่อง มันยังจำค่าเก่าอยู่ ก็เลยขอรบกวนเพื่อนๆท่านใดถ้าเจออาการฟ้อง error ดังรูปช่วยรบกวนแจ้งด้วยนะครับ จะได้หาวิธีแก้ไขกันต่อครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ทดลองเปิดใน IE / chome ปกติครับท่าน เดี่ยวรอท่านอื่นรายงานเพิ่มเติมครับ  [emo01]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ปล...ข้อความลิงค์ขวามือเป็นสีพื้น(เหมือนใช้เม้าส์ลากคลุม) แต่กดลิงค์ได้นะครับ

อ้อ..สอบถามอีกนิดนึงครับ ตอนกดเชื่อมโยงไปลิงค์นอกจะรอเวลาประมาณ 5 วิ เเล้วหน้าที่เราเข้าอยู่ (เวปบอร์ด) จะเปี่ยนเป็นหน้าเวปที่ลิงค์ไปทันทีครับ (ตอนนี้ผมลองเปิดจาก comodo web browser ) จะเป็นแบบนี้ครับ มันไม่เปิดแทปใหม่ให้ครับท่าน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับ ดีใจจัง ปัญหาเริ่มลดน้อยลงทุกที ตั้งแต่อัพเกรดระบบใหม่ เจอแต่ปัญหาเพียบ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

ปล...ข้อความลิงค์ขวามือเป็นสีพื้น(เหมือนใช้เม้าส์ลากคลุม) แต่กดลิงค์ได้นะครับ

ตัวนี้จะเป็นแท็กเอาไว้ช่วยในการค้นหาบน search engine แบบเจาะจงการค้นหาน่ะครับ ถ้าเราระบุคำใดที่เกี่ยวข้องกับบทความลงไปด้วย เมื่อเราไปค้นหาคีย์เวิร์ดต่างๆมันก็จะช่วยนำทางไปยังบทความนั้นๆได้ง่ายขึ้น

อ้อ..สอบถามอีกนิดนึงครับ ตอนกดเชื่อมโยงไปลิงค์นอกจะรอเวลาประมาณ 5 วิ เเล้วหน้าที่เราเข้าอยู่ (เวปบอร์ด) จะเปี่ยนเป็นหน้าเวปที่ลิงค์ไปทันทีครับ (ตอนนี้ผมลองเปิดจาก comodo web browser ) จะเป็นแบบนี้ครับ มันไม่เปิดแทปใหม่ให้ครับท่าน

ส่วนตัวนี้ จะเป็นระบบป้องกันเว็บเพื่อนบ้านไม่ว่าจะเป็นเว็บไหนบนโลกไซเบอร์ที่มีเนื้อหาอยู่ในกลุ่มเดียวกันหรือใกล้เคียงกัน หรือเว็บที่มีเนื้อหาแตกต่างกันออกไป เข้ามาฝากลิงค์ไว้บนเว็บบอร์ด (ก่อนหน้านี้เจอเยอะ) เพื่อหวังไต่อันดับ SEO จาก Google หรือค่า PR (Page Rank) ขึ้นไปอยู่ในอันดับสูงๆและจะมีผลทางการค้าของเขา ซึ่งแม้ผมจะตรวจทานลายเซ็นต์จากสมาชิกเก่าหรือใหม่มากน้อยแค่ไหน แต่ถ้าหากเผลอเลอลืมตรวจทาน กลุ่มคนเหล่านั้นก็ใส่ลายเซ็นต์กันได้ แต่ค่า PR จะไม่วิ่งตามออกไปด้วยน่ะครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

• VPC Member
ของผมใช้ IE10 ของ Windows 8 ปรกติดีครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27