# Notification.
Notification

Author Topic: ขอต้อนรับเพื่อนๆทุกๆท่านเข้าสู่เว็บบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่ของเว็บวาไรตี้พีซีนะครับผม  (Read 3583 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าส่วนใดๆบนเว็บบอร์ดมีปัญหาบ้าง แต่เท่าที่คลิกไปคลิกมา ค่อนข้างจะสมูทมากกว่าเดิม เนื้อหากระทู้ต่างๆก็ยังคงครบครันเหมือนเดิม แต่ฟีเจอร์หลายๆส่วนจะยังไม่ทำงาน เพราะต้องใส่โค้ดใหม่ทั้งหมด ก็ทยอยๆทำไปนะครับ หากเพื่อนๆท่านใดพบปัญหาเข้าไปยังลิงค์ใดๆไม่ได้ ขอความกรุณาโพสต์ปัญหาการใช้งานได้ที่กระทู้ หรือจะเปิดกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ

ส่วนระบบขอบคุณ ที่เคยใช้กันมาระยะหนึ่ง จะไม่สามารถใช้งานได้อีกต่อไปบนเว็บบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่นี้ แต่จะมีฟีเจอร์ที่น่าจะดีกว่าก็คือ ทั้งเว็บบอร์ดแห่งนี้กับเฟสบุคที่เพื่อนๆหลายๆท่านมีไอดีกันอยู่แล้ว ในอนาคตอันใกล้ จะสามารถล็อกอินเข้าใช้งานที่นี่ได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิกหลายต่อนะครับผม

[emo34]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
ดูสวยงามขึ้นมาก ส่วนเรื่องขอบคุณนั้น ไม่น่าเอามาเป็นสาระ [emo02]

พวกต่างชาติ ได้ทีล่ะเอาใหญ่ สแปมทดสอบบอร์ดใหม่กันจัง เดี๋ยวเหอะ จะร้องเป็นภาษาไทยไม่ออก อิอิ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

• VPC Member

ผมอยากเปลี่ยนไปเป็น vbulletin บ้าง แต่ต้องเสียลิขสิทธิ์รายปีปีละ 6000 และจะยุ่งยากที่ต้องแปลงฐานข้อมูลทั้งหมดให้ใช้ร่วมกันได้ ซึ่งจะเกินความสามารถ และต้องจ้างคนอื่นที่ชำนาญกว่าช่วยน่ะครับ เบ็ดเสร็จก็อาจจะหมดเป็นหมื่นเลย  [emo18]

ส่วน SMF นี่ เดี๋ยวเราก็ศึกษาไปพร้อมๆกันก็ได้ครับ ซึ่งเวอร์ชั่นใหม่นี่ลูกเล่นเพียบ เดี๋ยวจะเปิดบอร์ด SMF เล็กๆสำหรับฝากทริคจัดการต่างๆด้วยครับ  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
SMF ตัวใหม่ ดูสะอาดตาดีครับ แต่ถ้าเป็นจอ LCD, LED ทั่วไป คงแสบตาพอทน
ถ้าอยู่หน้าจอเกินสิบชั่วโมง นี่ขนาดว่าผมใช้ IPS ตายังเกือบพล่าเลย ๕๕๕

สำหรับ vbulletin ผมก็เคยคิดจะหามาใช้เหมือนกัน
แต่พอเจอค่าลิขสิทธิ์เข้าไป ถึงกับหงายเลยครับ ๕๕๕
แถมโฮสเพื่อนผมก็ไม่มีให้ใช้ซะด้วย ก็เลยไม่รู้จะไปเรียนรู้ยังไง

ปล. ยังไม่ชินกับการเว้นวรรคขึ้นบรรทัดใหม่ เพราะผมไม่ค่อยชอบพิมพ์ยาวติดขอบจอ

เมื่อวานนี้พออัพเดตเว็บบอร์ดเสร็จปุ๊บ พวกสแปมเหมือนมันจะรู้ ว่าช่องโหว่ของระบบสมัครสมาชิกโดนเปิดแล้ว มันก็แห่มาสมัครกันใหญ่เลยครับประมาณ 10 กว่ารายชื่อแน่ะ แล้วก็ผลัดกันโพสต์อยู่ตลอด ผมก็หาวิธีปิด ก็หายากหาเย็น หรือเราใจร้อนต้องแข่งกับพวกมันก็ไม่รู้ แล้วบังเอิญก็ได้รู้ว่าบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่นี่ เขาใส่ฟังก์ชั่นป้องกันสแปมในหน้าด่านประตูทางเข้ากับการสมัครสมาชิกเลย ก็จัดไป 4-5 คำตอบเลยครับ และก็ตามลบชื่อพวกมันที่เพิ่งสมัครเข้ามา ส่วนรายชื่อเก่าๆที่เช็คจากไอพีใดที่มาจากนอกประเทศก็จะทยอยลบออกเรื่อยๆด้วยครับ  [emo14]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ค่อย ๆ ทำครับ ค่อยเป็นค่อยไป จะได้สนุกกับงาน
ถ้าลงมือทำรวดเดียวจบ ความสนุกมันก็จบเร็วตามไปด้วย

Offline day2010

• VPC Member
ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าส่วนใดๆบนเว็บบอร์ดมีปัญหาบ้าง แต่เท่าที่คลิกไปคลิกมา ค่อนข้างจะสมูทมากกว่าเดิม เนื้อหากระทู้ต่างๆก็ยังคงครบครันเหมือนเดิม แต่ฟีเจอร์หลายๆส่วนจะยังไม่ทำงาน เพราะต้องใส่โค้ดใหม่ทั้งหมด ก็ทยอยๆทำไปนะครับ หากเพื่อนๆท่านใดพบปัญหาเข้าไปยังลิงค์ใดๆไม่ได้ ขอความกรุณาโพสต์ปัญหาการใช้งานได้ที่กระทู้ หรือจะเปิดกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ

ส่วนระบบขอบคุณ ที่เคยใช้กันมาระยะหนึ่ง จะไม่สามารถใช้งานได้อีกต่อไปบนเว็บบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่นี้ แต่จะมีฟีเจอร์ที่น่าจะดีกว่าก็คือ ทั้งเว็บบอร์ดแห่งนี้กับเฟสบุคที่เพื่อนๆหลายๆท่านมีไอดีกันอยู่แล้ว ในอนาคตอันใกล้ จะสามารถล็อกอินเข้าใช้งานที่นี่ได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิกหลายต่อนะครับผม

[emo34]
เวลาผมใช้ google chome  เปิดไปที่ http://www.varietypc.net/web/ ที่ไร มีความรู้สึกว่า อืด และ กระตุก เป็นอย่างมากครับ ส่วน Firefox ไม่มีปัญหาครับ ผมเลยต้องหันมาใช้ Firefox แทนครับ
 [emo25] [emo25] [emo25]

[emo34]
เวลาผมใช้ google chome  เปิดไปที่ http://www.varietypc.net/web/ ที่ไร มีความรู้สึกว่า อืด และ กระตุก เป็นอย่างมากครับ ส่วน Firefox ไม่มีปัญหาครับ ผมเลยต้องหันมาใช้ Firefox แทนครับ
 [emo25] [emo25] [emo25]

เจอต้นเหตุแล้วครับ เป็นที่หน้าเว็บ คงจะเป็นการแสดงผลของ chrome ไม่รองรับการอ่านไฟล์ SSI.php ของเว็บบอร์ด ก็เลยทำให้คำสั่งมันไม่โชว์ที่ sidebar right และ error ทั้งชุด ทำให้ chrome ก็อืดไปด้วย เดี๋ยวผมจะหาวิธีแก้ให้นะครับ  [emo04]

ก่อนหน้า ตัว chrome จะไม่โชว์หัวข้อนี้ทั้งแถบ และอาจทำให้หน้าเว็บอืดไปด้วย แต่ตอนนี้ผมแก้ไขให้แล้ว คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้วนะครับ และเปิดทุกหน้าได้ทุกเบราเซอร์เลย  [emo04]

ปุ่มกดขอบคุณแบบเดิมๆบนบอร์ด VPC อาจจะไม่เอากลับมาใช้ เพราะเรากำลังจะมีปุ่ม Like เฉพาะบนบอร์ดมาแทนนะครับ จะไม่เกี่ยวข้องกับตัวเฟสบุค ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะกัดฟันซื้อมาดีมั้ย  [emo04]

http://www.smfpacks.com/likes

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27