# Notification.
Notification

Author Topic: ขอบคุณครับ  (Read 2087 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tao_naphat

• VPC Member
  • เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
    • View Profile
ขอบคุณครับ
« on: 28 November 2009, 02:54:13 »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้ดีๆที่ทุกท่านช่วยชี้แนะ [emo19]
ที่จริงผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับคอมมากนักหรอกครับด้วยความที่เมื่อก่อนใช้แต่เครื่องที่ออฟฟิตที่ทำงานน่ะก็เลยใช้อย่างเดียวไม่ค่อยได้ใส่ใจอะไรมากมายแต่พอประกอบมาใช้เองก็เลยเริ่มอยากรู้ให้ละเอียดมากขึ้นน่ะครับ [emo17] นี่ผมก็เพิ่งเข้ามาเป็นสามชิกใหม่ได้ไม่นานแต่ได้ความรู้เพิ่มขึ้นทุกวันเลยครับ
ปล.ต้องขอโทษด้วยนะครับสำหรับบางคำถามที่ผมตั้งกระทู้ถามไปบางคำถามอาจจะดูไร้สาระไปบ้างแต่เพราะด้วยความที่ไม่รู้จริงๆ + กับความสงสัยน่ะครับ
(แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าจากความอยากรู้เล็กๆน้อยๆนี่แหละครับมันสามารถต่อยอดและเพิ่มความรู้ออกไปได้อีกเยอะเลยครับ) [emo10]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
Re: ขอบคุณครับ
« Reply #1 on: 28 November 2009, 05:31:28 »
เรารู้ในสิ่งที่ผู้อื่นไม่รู้ พอ ๆ กับที่ไม่รู้ในสิ่งที่ผู้อื่นรู้

คนเราไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องหรอกท่าน
บางครั้งแล้ว ที่เราถามคำถามอะไรไปบางอย่าง ก็เพราะเราไม่ทันได้คิดก่อน หรือได้ใช้ความรู้ที่มีอยู่เป็นตัวแก้ไขก่อน
บ่อยครั้ง ที่เราคิดว่าคนอื่นเป็นที่พึ่งได้เสมอ แต่เราก็ลืมคิดไปว่า ตัวเราเองเป็นที่พึ่งที่ดีที่สุด
ถ้าเราถามคนอื่น ๆ แล้ว แต่เราก็ไม่ยอมตัดสินใจลงมือทำด้วยตัวเอง คำตอบเหล่านั้นก็ไร้ประโยชน์
และเช่นกัน ที่เราตัดสินใจใช้ความรู้ของตัวเอง ในการแก้ไขปัญหา นั่นคือการยอมรับข้อดีของตัวเราเอง

คนเราไม่ได้เก่งมาตั้งแต่แรก แต่เมื่อเราเก่งขึ้นกว่าคนอื่น บ่อยครั้งที่เราไม่เคยหันกลับไปมองจุดเริ่มต้นของตัวเราเอง
ว่าที่จริงแล้ว ก่อนที่เราจะเก่งกว่าคนอื่น เราก็ต้องพึ่งคนอื่น ๆ ถามคำถามที่คิดว่า จะมีคนรู้มากกว่าเรามาตอบ
จึงเป็นเหตุผลว่า บางครั้ง บางคนที่เก่ง ๆ มักจะมองคำถามของมือใหม่เป็นคำถามไร้สาระ และไม่อยากจะตอบ
หรือก็ตอบแบบเสียมิได้ ตอบแบบส่ง ๆ
แต่ก็ลืมหันกลับไปมองว่าเขาก็เคยเป็นอย่างคนมือใหม่ นั่นแหล่ะ

พึงระลึกไว้ว่า ในสักวันหนึ่งที่ท่านมีความรู้มากขึ้นกว่าเดิม ท่านก็ต้องกลับมาชดใช้กรรม (การกระทำ)
โดยต้องตอบคำถามที่ท่านเคยถามไว้ เมื่อคราวที่ท่านยังเป็นมือใหม่
ซึ่งมันก็เป็น กงเกวียนกำเกวียน (เขียนแบบนี้จริง ๆ) เป็นวัฏจักรอยู่ร่ำไป
ยกเว้นแต่ว่าท่านจะคิดเห็นแก่ตัว ไม่ช่วยเหลือคนอื่น ๆ แต่หากเห็นแก่ตัว ก็จะทำให้ท่านไม่สามารถขึ้นไปสู่ระดับถัดไปได้

ยินดีด้วยที่ท่านได้มีความรู้เพิ่มขึ้น จากแต่ก่อน
และทุก ๆ ท่านในเวบนี้ก็ยังคอยตอบคำถามทุกคำถามอยู่เสมอ ๆ อย่างเต็มใจ
[emo01] [emo01] [emo01]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #2 on: 28 November 2009, 08:41:38 »
ท่าน fantasy พูดได้ประทับใจมากและผมเชื่อว่าสิ่งที่ท่านพูดออกมานั้นมันตรงใจและตรงความรู้สึกของเพื่อนๆสมาชิคในเวปนี้ทั้งหมดครับ
ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิคทุกๆท่านด้วยนะครับ [emo22] [emo22]

Offline devilboy

• VPC Member.
  • **
« Reply #3 on: 03 December 2009, 10:46:35 »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้ดีๆที่ทุกท่านช่วยชี้แนะ [emo19]
ที่จริงผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับคอมมากนักหรอกครับด้วยความที่เมื่อก่อนใช้แต่เครื่องที่ออฟฟิตที่ทำงานน่ะก็เลยใช้อย่างเดียวไม่ค่อยได้ใส่ใจอะไรมากมายแต่พอประกอบมาใช้เองก็เลยเริ่มอยากรู้ให้ละเอียดมากขึ้นน่ะครับ [emo17] นี่ผมก็เพิ่งเข้ามาเป็นสามชิกใหม่ได้ไม่นานแต่ได้ความรู้เพิ่มขึ้นทุกวันเลยครับ
ปล.ต้องขอโทษด้วยนะครับสำหรับบางคำถามที่ผมตั้งกระทู้ถามไปบางคำถามอาจจะดูไร้สาระไปบ้างแต่เพราะด้วยความที่ไม่รู้จริงๆ + กับความสงสัยน่ะครับ
(แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าจากความอยากรู้เล็กๆน้อยๆนี่แหละครับมันสามารถต่อยอดและเพิ่มความรู้ออกไปได้อีกเยอะเลยครับ) [emo10]

[emo02] ขอบคุณเช่นกันผมเป็นอีกคนที่กล้าที่จะเริ่มทำอะไรต่อมิอะไรเกี่ยวกับคอมฯ ครับสำหรับคำแนะนำและข้อเสนอแนะ
จากท่านทั้งหลายในบอร์ดนี้ทุกท่านขอบคุณครับ.. [emo35]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #4 on: 28 December 2009, 17:15:39 »
ขอบคุณท่าน webmaster, ท่าน GM และเพื่อนๆทั้งที่เป็นสมาชิกและไม่ได้เป็นสมาชิกด้วย เว็บแห่งนี้ขออยู่ ขอเป็นที่แชร์ความรู้กับทุกๆท่านไปตลอดนานแสนนานเลยนะครับ

[emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline PokPak MaTem

• VPC Member
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
« Reply #5 on: 28 December 2009, 20:53:52 »
ครับ ขอบคุณเช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆท่านเลย

ความรู้ของหลายๆท่านก็เหมือนกับ ไฟล์ 100 Gb ไม่มีทางจะรวมอยู่ใน แผ่นDVDแผ่นเดียวได้ ฉะนั้น เรานั้นแบ่งไฟล์ช่วยกันหาร และ เอาไปแชร์กันในเครื่องต่อๆไป ครับ

ทางเราจะให้ความช่วยเหลือตลอดไปครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #6 on: 28 December 2009, 21:36:37 »
ยิ่งอยู่นานยิ่งผูกพันผมรักทุกคน ทุกคนที่นี่เป็นเหมือนญาติ
ขอบคุณๆ [emo22] [emo22]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27