# Notification.
Notification

Author Topic: ใช้ Windows 7 แต่เปิดโหมด Aero Peek ไม่ได้  (Read 53270 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline anonymous

• VPC Member
    • View Profile
    • ทดสอบ
ตามรูปเลยครับ แผ่นนี้ทุกครั้งผมจะลงกับเครื่องผมได้ แต่มาวันนี้ไม่รู้ทำไม Aero Peek ไม่ยอมเปิดการทำงานให้

ในรูปที่ 1 ปกติตรงขอบๆจะใสกว่านี้ แต่นี่ทึบไปหมดเลย

ในรูปที่ 2 ที่หัวข้อ Use Aero Peek to preview the desktop ปรับตั้งค่าไม่ได้

งงมากเลย จะปรับยังไงให้สามารถใช้งานได้ครับ

[emo32]  [emo32]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ธีมที่ท่านใช้อยู่เป็นธีม Windows 7 Basic ต้องเปลี่ยนธีมใหม่ในรูปแบบของ Aero Theme ก่อนครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ธีมที่ท่านใช้อยู่เป็นธีม Windows 7 Basic ต้องเปลี่ยนธีมใหม่ในรูปแบบของ Aero Theme ก่อนครับ

ตามนี้เลยท่าน
ต้องเปลี่ยนธีมก่อน อีกอย่าง ต้องทดสอบอุปกรณ์ด้วย ว่าได้กี่คะแนน
วิธีการทดสอบคะแนนจากวินโดวส์อยู่ใน system properties

Offline anonymous

• ทดสอบ
ขอบคุณท่าน microsoft และท่าน fantasy มากนะครับ ตอนนี้ใช้งานได้เหมือนเดิมแล้ว เส้นผมบังภูเขาจริงๆ

[emo03]  [emo01]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
[emo01] [emo01] [emo01]

ดีใจด้วยนะท่าน anonymous ที่แก้ปัญหาได้

จริง ๆ แล้วปัญหานี้ก็เหมือนกับโน้ตบุ๊คที่เจอมาเช่นกัน
เปิด Aero ไม่ได้ ก็นั่งงมโข่งตั้งหลายชั่วโมง เกือบพาลจะลงวินโดวส์ใหม่แล้วด้วย [emo10]

ว่าแต่ ทำไม AMD ต้องเอาค้อนไล่ทุบ Intel ด้วยเนี่ย [emo15]

Offline hunu

• VPC Member.
  • **
  • ร่อนเร่ แรมรอน เรื่อยเรื่อย
AMD ตามหลัง Intel (เพราะทุบหลัง)  [emo05]   ถ้าออกก่อนจะทุบข้างหน้า อิอิ  (อ่ะล้อเล่น)
ผมก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน แต่ปล่อยเลยตามเลย (ทำให้คนอื่นน่ะ)
เพิ่งมาได้วิธี ขอบคุณท่าน microsoft

Offline togikiphot

• *
    • Email
ช่วยผมด้วยครับ   ของผมก็เป็นแบบนั้นเลย  แต่ผมไม่ได้ใช้แบบ basic อ่ะคับ ทำไงก็ไม่ขึ้น รีแพก็แล้ว ไม่รู้ว่าทำไงดี  คะแนนที่ผมได่ 3.9 คับ ช่วยผมหน่อยครับ  ทุกๆท่าน

ช่วยผมด้วยครับ   ของผมก็เป็นแบบนั้นเลย  แต่ผมไม่ได้ใช้แบบ basic อ่ะคับ ทำไงก็ไม่ขึ้น รีแพก็แล้ว ไม่รู้ว่าทำไงดี  คะแนนที่ผมได่ 3.9 คับ ช่วยผมหน่อยครับ  ทุกๆท่าน

ท่านใช้เวอร์ชันอะไรอยู่หรอครับ Starter, Home Premium, Professional, Enterprise หรือ Ultimate
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline knightmon

• **
ลองเซทเป็น aero themes แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยคะ

ของหนูใช้ windows ulitimate อ่ะคะ

คะแนนก็ 5.0

แล้วคะแนนมันคืออะไรอ่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ

เป็นการวัดประสิทธิภาพของฮาร์ดแวร์แต่ละชิ้นในเครื่องของเราน่ะครับ ว่า Windows 7 จะให้คะแนนออกมาได้เท่าไร

ส่วน Aero theme ถ้าปรับแล้วยังใช้งานไม่ได้ลองสำรวจดูว่า ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไปบ้างแล้วหรือยัง

และอีกวิธีครับ http://www.varietypc.net/main/archives/2273

• **
การ์ดจอก็ลงแล้วนะคะ

แต่ตรงที่ให้ติ๊ก use aero peek ...  มันไม่ให้ติ๊กอ่ะคะ
ทำยังไงดีคะ

ลองดูอีกที่ครับ โดยคลิกขวาที่ไอคอน Computer -> Properties เพื่อเปิดหน้าต่าง System Properties ขึ้นมา แล้วตั้งค่าตามรูป

แล้วย้อนกลับไปใช้ตามลิงค์นี้อีกครั้ง http://www.varietypc.net/main/archives/2273

ในหัวข้อที่ 2 และ 3

[emo03]  [emo02]

• **
ของหนูมันไม่มี enable aero peek อ่ะคะ

• N/A
เป็น Windows 7 จริง ๆ หรือเปล่านี่
เพราะดูแล้วมันเหมือน XP ใส่ Theme นะนี่ [emo15]

• **
เป็น win7 คะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27