# Notification.
Notification

Author Topic: Windows 8 Pro เปลี่ยนทีมไม่ได้ช่วยแก้ไขหน่อยนะครับ  (Read 8719 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline lawloei

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
เพิ่งลง Windows 8 ไป แต่จะเปลี่ยนทีมเป็นสีต่างๆ แต่ทำไมมันล็อกไม่ให้ใส่เลยครับผม
ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยนะคับ มืิใหม่ Windows 8
  I MADAMEMOD

Offline ans58670

• Webmaster
ต้อง Activate Windows ก่อน [emo02]

Offline lawloei

• Email
ต้อง Activate Windows ก่อน [emo02]

นี่ครับผม ทำแล้วนะครับแต่ก็ยังเปลี่ยนไม่ได้เลย
  I MADAMEMOD

Offline ismaell

• Webmaster
การจะเปลี่ยนได้ ต้องเป็น Windows แท้ เท่านั้นนะครับ สำหรับ Windows เถื่อน ก็ต้องทำการ Activate ให้เสมือนแท้ ด้วยยาแก้ดีๆครับ
แต่ถ้าบางท่าน Activate แล้ว ยังเปลี่ยน ธีม, Lock screen, Start screen, Account picture ไม่ได้ ก็ต้องหาวิธีครับ
ผมจะแค่บอกใบ้ให้เท่านั้น ที่เหลือท่านคงต้องช่วยเหลือตัวเองนะครับ  ลองพิมพ์คำว่า  OnThreeSeas  ที่กูเกิ้ลดูครับ  อิอิ   [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อีกหนึ่งตัวครับ windows 8 all editions activator ปลดล็อคได้เช่นเดียวกัน  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

ทดสอบแล้วท่าน microsoft ใช้ได้ดี โปรแกรมเล็กๆแค่ 2 MB. กว่าๆเอง
เป็นการปลดล๊อคเลย ไม่ต้องใช้ OnThreeSeas กันแล้ว
Install ด้วยโปรแกรมและโค๊ดของท่าน ans58670
Activate ให้เสมือนแท้ ด้วยยาของท่าน ismaell
แล้วใช้ตัวนี้อีกที เสร็จสมบูรณ์เลยท่าน ... [emo03] [emo03]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ผมยังไม่ได้ลองเล่น Windows 8 เลย คงต้องหาเครื่องมาลองใช้แล้วล่ะมั้งเนี่ย
ส่วนโน้ตบุ๊คที่ใช้อยู่ เป็น Windows 7 Pro 64 แท้ คงจะซื้อแผ่นอัพเกรดมาติดตั้งแทนล่ะครับ งานนี้ก็คงไม่ได้ใช้กุญแจ กับขนมปังกรอบอีกนานเลย

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมก็เหลือแต่ office 2013 นี่แหละครับ ยังไม่ได้หาวิธีแก้ ตอนนี้จะเปิดไฟล์ word มันก็ดันอ่านได้อย่างเดียว ก็อบปี้ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นไฟล์อะไรที่ส่งมาจาก hotmail ก็เปิดบนเว็บเมล์ไปเลย แก้ขัดไปก่อน  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
โน้ตบุ๊คของผมที่มี Windows 7 แท้ ก็มี Office 2013 แถมมาให้ใช้ด้วยครับ
น่าจะเป็นชุดเริ่มต้น ที่มี Word, Excel ผมก็ไม่ได้สังเกต เพราะว่าตอนที่เปิดโปรแกรมแล้วทำการล็อกอินเข้า Sky Drive มันก็มีหน้าต่างถามว่า จะอัพเดทโปรแกรมหรือเปล่า ผมก็ดันกดตอบตกลง คราวนี้มันก็เลยเปลี่ยนมาเป็น Office 365 แทนที่เลย และผมก็เอาออกได้ไม่หมดซะด้วยสิ จะลง Office 2013 64bits มันก็มีหน้าจอฟ้องว่า ต้องลบ Office 32bits ออกก่อน ซึ่งผมก็จัดการลบทิ้งไปแล้ว แต่คงมีไฟล์หลงเหลืออยู่แน่นอน จึงลง 64bits ไม่ได้ แต่ตอนนี้ก็ทำใจครับ ลง 32bits พร้อมขนมปังใช้ไปพลาง ๆ ก่อน
เจ้าขนมปังที่ว่า ก็ KMS อะไรนี่แหล่ะครับ ผมไปหาตัวใหม่ล่าสุดมาใช้คู่กับ Office 2013 ก็ใช้งานได้ดีนะครับ [emo05]

Offline Annop

Windows 8 ผมซื้อตอน Promotion ก่อน 31 มค. ราคา $39 หักเงินบัตรเครดิต
เดี๋ยวนี้เห็นขายอยู่ 1,750 บาท ก็ไม่แพงมาก เริ่มน่าใช้ของแท้แล้ว
ส่วน Office 2013 ผมใช้ KMSnano ใช้ดีครับ
แต่ต้องระวังกับ Windows 8 แท้นะครับ มันไป Activate ด้วย Win แท้เลยไม่แท้เลย
แต่ใช้ Manual.cmd ได้ครับ แตกไฟล์ KMSnano ออกมาก่อนด้วย 7Zip

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27