สอบถามเรื่องการลบ ADM/NVIDIA-Display ครับ

Started by momoza7456, 20 November 2012, 12:17:03

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

momoza7456

คือผมใช้โปแกรมDriver Sweeperเคลียร์ไดเวอร์การ์ดจอ แต่ไฟล์ ADM/NVIDIA-Display มันไม่ยอมออกครับ เราจะลบมันด้วยวิธีไหนได้มั้งครับ ผมลบแบบนี้ครับ Uninstallในเครื่อง>ใช้Driver Sweeperเคลียร์ ตามที่ผมเซิตหามาครับ

microsoft

ท่านต้องการลบไดร์เวอร์ดังกล่าวเพราะสาเหตุอะไรครับ ซึ่งถ้าต้องการอัพเดตไดร์เวอร์ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ ก็ดาวน์โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาดับเบิ้ลคลิกติดตั้งได้เลย โดยในครั้งแรกตัวไดร์เวอร์จะถามประมาณว่า ท่านต้องการซ่อมแซม หรือ ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าที่มีหลงเหลืออยู่หรือไม่

momoza7456

สลับกันใช้ครับ มันเป็นคนละยี่ห้อกันกลัวมีปัญหาเลยเข้ามาสอบถามครับ เคยมีปัญหาการอัพด้วย คือมันเข้าContron Center ไปปรับไม่ได้กับรู้สึกว่าการ์ดจอทำงานแปลกๆครับ

ans58670

ระวังด้วย ดูให้ดีว่าเป็น Graphic Card หรือ Chipset กันแน่ [emo02]

microsoft

เครื่องนี้เป็นคอมพีซีหรือโน้ตบุคครับ ยี่ห้อ/รุ่นอะไร ผมยังงงอยู่เลยครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles