ใน CPU ผมจะใส่การ์ดจอ 2 ตัวนี้ได้ปะครับ

Started by itsaree074, 23 November 2009, 15:29:35

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

itsaree074

ตอนนี้ผมใช้การ์ดจอ Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family (ไม่รู้ว่ามันเปนการ์ดจอแยกหรือในเมนบอร์ดนะครับผมไม่รู้ผมไม่ค่อยเก่งฮาร์ดแวร์แต่ถ้าซอฟต์แวร์พอได้) และถ้าผมอยากใส่การ์ดจอ ATI RADEON 9250 เนี่ยมันจะใส่ร่วมกันได้รึป่าวครับและที่คอมพิวเตอร์ผมมันเขียนไว้ว่า PREMIER Computer E2200 (ที่มันเขียนไว้งะมันเป็นสติ๊กเกอร์ข้าง CPU นะครับ)  แล้วมันจะใส่ในคอมพิวเตอร์ผมได้รึป่าวครับ อยากรู้ และถ้ารวมกันได้ขอวิธีติดการ์ดจอในเครื่องผมด้วยนะครับ ถ้าดีขอเปนรูปภาพนะครับ ที่ผมอยากรู้เพราะจะเอาไปเล่นเกมส์ CRYSIS WARHEAD กับ GHOST BUSTER และ LEFT 4 DEAD ภาคแรกครับ อิอิอิ ถ้าดีรีบๆตอบด้วยนะครับ คนที่ตอบขอเป็นมืออาชีพด้านนี้นะครับ [emo19]

MILD_PLUS

Quote from: itsaree074 on 23 November 2009, 15:29:35
ตอนนี้ผมใช้การ์ดจอ Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family (ไม่รู้ว่ามันเปนการ์ดจอแยกหรือในเมนบอร์ดนะครับผมไม่รู้ผมไม่ค่อยเก่งฮาร์ดแวร์แต่ถ้าซอฟต์แวร์พอได้) และถ้าผมอยากใส่การ์ดจอ ATI RADEON 9250 เนี่ยมันจะใส่ร่วมกันได้รึป่าวครับและที่คอมพิวเตอร์ผมมันเขียนไว้ว่า PREMIER Computer E2200 (ที่มันเขียนไว้งะมันเป็นสติ๊กเกอร์ข้าง CPU นะครับ)  แล้วมันจะใส่ในคอมพิวเตอร์ผมได้รึป่าวครับ อยากรู้ และถ้ารวมกันได้ขอวิธีติดการ์ดจอในเครื่องผมด้วยนะครับ ถ้าดีขอเปนรูปภาพนะครับ ที่ผมอยากรู้เพราะจะเอาไปเล่นเกมส์ CRYSIS WARHEAD กับ GHOST BUSTER และ LEFT 4 DEAD ภาคแรกครับ อิอิอิ ถ้าดีรีบๆตอบด้วยนะครับ คนที่ตอบขอเป็นมืออาชีพด้านนี้นะครับ [emo19]

พิมพ์ผิดไปหลายประโยคเลยนะครับ คราวหน้าใจเย็น ๆ ค่อย ๆ พิมพ์ แล้วก็อ่านให้ถูกต้องก่อนก็ได้นะครับ [emo04]

อย่างผมนี่..จะเรียกว่ามืออาชีพหรือเปล่านะ เพราะผมไม่ได้ทำอาชีพเกี่ยวกับเรื่องคอมฯ เลยครับ [emo02]

1. จากที่ถามมา..เข้าใจว่าเป็นคอมฯ ของมียี่ห้อหรือเปล่าครับ ให้บอกยี่ห้อ/รุ่นมาด้วยครับ
2. ถ้าเป็นแบบสั่งประกอบเอง บอกรุ่น/ยี่ห้อของเมนบอร์ดมาด้วยครับ
3. การ์ดจอ ATI RADEON 9250 ถ้าใส่ได้ แต่ก็เล่นเกมที่บอกมาไม่ได้สักเกมเลยครับ (เล่นได้แต่เกมยิงไข่) [emo04]

microsoft

ATI RADEON 9250 <- นี่เป็นการ์ดจอ AGP นะครับ ใส่ไม่ได้ ขอรุ่นเมนบอร์ดที่ท่านใช้อยู่ตอนนี้ด้วยครับ

Go Up