# Notification.
Notification

Author Topic: IE ไม่แสดงเนื้อหาใน youtube ให้ เพราะ??  (Read 5612 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
งงกับมันจริงๆครับ อยู่ๆก็เป็น และไม่รู้ว่าเป็นตั้งแต่เมื่อไร ลองหาข้อมูลจากหลายๆที่ก็แนะนำให้อัพ Adobe Flash เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ก็ลองแล้ว และเปิดด้วย Firefox หรือ Chrome ก็แสดงได้ปกติ จะผิดปกติก็ IE นี่แหละครับ ท่านใดเคยเจอปัญหาอย่างนี้บ้าง ผมล่ะงง  [emo14]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
เคยเป็นบ่อยๆ ไม่ใช่เฉพาะ IE แต่ Firefox ก็เป็นเหมือนกัน ซึ่งมักจะเป็นตอนที่ Internet เปลี่ยนสภาพความเร็วจาก "ทุเรศ" ไปเป็น "บัดซบ" หรือเปิด Tab มากเกินไป ซึ่งดูเหมือนจะเป็นเพราะการ Load มาไม่ครบสมบูรณ์ หรือใช้ Source ไม่ได้อะไรทำนองนี้แหละ เดี๋ยวน่าจะมีผู้รู้จริงมาบอกกล่าวให้กระจ่าง [emo02]

แต่ที่ผมเจออยู่นี่ เปิดแค่แท็บเดียว ก็เป็นเลยครับ  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เปิด Chrome ก็เป็นครับ
เคยเจอตอนที่ต่อผ่านเอจ (EDGE) มันขึ้นแบบนั้นเลย
และอีกครั้งก็ตอนที่ใช้งานที่บริษัทลูกค้า เป็น CSLoxinfo 4M Fix IP แต่ผ่านสาย TOT

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะว่าตัวเวบตรวจสอบความเร็วของอินเทอร์เน็ตที่เราใช้อยู่

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เรื่องคล้ายๆกันแบบนี้ก็เกิดกับผมเหมือนกัน กล่าวคือเมื่อ 1เดือนที่แล้ว ผมดูไฟล์ที่เป็น ยูทูป ไม่ได้เลย ต้องไปเปิดดูด้วย Google Chrome ถึงจะดูได้ ไม่ว่าจะอัพเดท Flash Player ก็แล้วแต่ไม่เป็นผล และในที่สุดด้วยความรำคาญ ผมเลยเอาไฟล์ Image ที่ทำเก็บเอาไว้เมื่อ เดือน 3/55 (เมื่อ 6 เดือน) กลับมาใช้ และทุกวันนี้ก็ปกติดีแล้วครับ (ไม่ต้องลงใหม่) [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ตอนนี้เจอต้นตอแล้วครับ เป็นเพราะตัว flash player ที่อยู่ใน IE มันมีปัญหา แต่ถ้าสังเกตทำไมบน firefox หรือ chrome กลับใช้ได้ตามปกติ ก็เพราะส่วนหนึ่ง IE จะฝังซอฟต์แวร์ตัวนี้เอาไว้กับตัวเบราเซอร์เลย แต่ถ้าเป็น firefox จะทำ add-ons แยกออกมา วิธีแก้ไขก็ต้องลบ adobe flash player ที่ติดตั้งอยู่ในเครื่องออก แต่มันจะลบทั้งหมด โดยใช้ซอฟต์แวร์ uninstall flash player ช่วยลบ แล้วทำการติดตั้ง adobe flash player ทั้งหมดใหม่ ก็ใช้งานได้ดังเดิม  [emo04]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
มันเป็นแบบนี้นี่เอง...เดี๋ยวหากเกิดปัญหาคล้ายๆกันแบบนี้ คงต้องจัดการด้วยวิธีนี้ เพราะโหลดโปรแกรมไปเก็บไว้เรียบร้อยแล้วครับ [emo01] [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เครื่องผมใช้ html5 แล้วล่ะครับ ไม่ได้ลง flash แล้ว
ดูยูทูปผ่าน IE8 สบายตา ไม่หน่วงเครื่องด้วย

เหตุที่ได้ลง html5 เพราะตอนที่ทำเครื่องใหม่ ๆ แล้วยังไม่ได้ลง flash
ผมก็เปิดเข้ายูทูป เห็นอากู๋แนะนำ html5 กับ flash
ด้วยความอยากลองของใหม่ ก็เลยตามอากู๋ไป

แต่เวบอื่น ๆ ผมไม่รู้นะครับ ว่ามันโหลดกันได้หรือเปล่า
เพราะส่วนใหญ่ผมใช้ Chrome เปิดเวบบ่อยกว่า ทั้ง ๆ ที่แรก ๆ ผมก็ใช้แต่ Firefox
แต่มารุ่นหลัง ๆ Firefox ทำพิษ เพราะตอนที่กลับมาบ้าน เปิดหน้าจอ
ก็ต้องเจอกับหน้าต่างให้กด Restart Firefox ทุก ๆ วันเลย [emo16]
ไม่รู้เพราะผมเปิดแท็ปทิ้งไว้สามสี่สิบแท็ปหรือเปล่านะ
แต่กับ Chrome ผมก็เปิดทิ้งไว้เยอะพอ ๆ กัน [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27