# Notification.
Notification

Author Topic: รบกวนถามนิดครับทำไมผมลง AKI ไม่ได้ครับ  (Read 1901 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kenreals

• VPC Member
  • **
    • View Profile
 [emo15] [emo15] นี่คืออาการขณะนี้งง มากดาวน์โหลดโปรแกรมAKIมาจาก microsoft แล้วเอามาลงไม่ได้
 พยายามมาตั้งแต่เมื่อเช้าแล้ว มันฟ้องว่า winPE.WIM is Error แล้วก็ลงต่อไม่ได้แล้ว ผมจะลงวินโดว์ใน Ext Hdd
 ครับก็ทำตามคู่มือในเว๊ปนี้แหละครับ ตอนนี้ทุกอย่างไปได้ด้วยดีมีแค่สองอย่างคือ

1-ลงAKIไม่ได้
 2-ในขั้นตอนสุดท้ายที่จะก๊อปเอาไฟล์ไปลงใน EXT HHD นั้นหน่ะครับมันไม่บู๊ทครับ Error อย่างเดียวเลยว่าไม่มี     
 Access Point รึอะไรนี่แหละครับ ขออภัยที่อาจจะถามแบบงง แต่พอดีผมก็เบลอๆแล้วเช่นกันครับ
 แต่อยากจะทำให้เสร็จก่อน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าท่านทำตามลิงค์นี้แล้ว

http://www.varietypc.net/main/archives/4255

โดยเริ่มตั้งแต่ต้น จะไปติดที่ขั้นตอนไหนครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
 [emo11] [emo11] ผมขอตอบแบบรวบรัดหน่อยนะครับ นับจากขั้นตอนที่

1.(จากในวิธีทำเลยนะครับ) ไม่นับรวมการฟอร์แมทHDDครับ ก็จะได้ดังนี้เลยครับ
Windows Automated Installation Kit (WAIK) สำหรับสร้าง, ดัดแปลง, แก้ไขไฟล์ Windows
ให้เป็นไปตามที่เราต้องการได้ ท่านสามารถดาวน์โหลดได้ที่นี่ (ความจุ 1.7GB) และทำการติดตั้งลงบนระบบหลักให้
เรียบร้อย

อันนี้คือจุดแรกครับที่ไม่ผ่านซักทีนึง คือ ดาว์นโหลดมาได้ Mount กับ ISO แล้วจึง Run exe ตามปกติ
(ต้องขอโทษด้วยครับผมถ่ายภาพหน้าจอไม่เป็นเลยไม่มีภาพมาให้ดู) แต่ว่ารันแถบแสดงความคืบหน้าไปได้แถบแรก
เต็มพอขึ้นแถบที่สอง ได้ราวๆครึ่งแถบมันก็จะเด้งออกแล้วขึ้นว่า Your download File WinPE.Wim is Corrupt
from download install wizard will stop install now

จุดที่สองเลยครับนั่นก็คือขั้นตอนสุดท้ายเลยครับ
10. โปรแกรมจะเริ่มแตกไฟล์ Wim และไฟล์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดลงไปยัง HDD External ซึ่งเป็นไดรฟ์ G ให้รอสักครู่ อาจต้องใช้เวลาประมาณ 5-10 นาที

มันไม่ยอมแตกไฟล์ ไม่ก๊อปไฟล์ เลยครับมันจะให้ทำรีจีสตรี้ อย่างเดียวครับจุดที่ติดอยู่ก็สองข้อนี้ละครับ
ขออภัยที่มาตอบช้าไปนะครับ ขอบคุณในความมีน้ำใจแบ่งความรู้ให้จริงๆครับ ถ้ามีคนอย่างท่านเยอะๆคงดีกว่านี้มาก

Offline ans58670

• Webmaster
File ไม่สมบูรณ์ ลอง Download มาลองใหม่ [emo02]

• **
 [emo02] [emo02] ฮิๆๆๆๆในที่สุดๆ [emo02] [emo02] ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบให้แนวทางแก่ผมครับโดยเฉพาะท่าน microsoft  [emo17] และท่าน ans58670 [emo17] [emo19] อย่างแรง ผมทำได้แล้วครับ [emo05] ดีใจมากและผมก็ได้เรียนรู้กับสิ่งที่เป็นปัญหาว่าทำไมผมลงไอ้เจ้า AKI นี่ไม่ได้แต่กระนั้นก็แลกมาด้วยราคาที่แพงไม่น้อยเลยสำหรับผม หลังจากที่พยายามอยุนานก็ท้อเลยสิ้นคิดจัดการFormatข้อมูลทั้งหมดเพราะมันไม่สามารถเอาออกมาได้แล้วลง วินโดว์ใหม่ แต่เวรกรรมยังไม่หมดแผ่นวินโดว์ลูกผสมDNAที่ใช้อยุมันก่อเหตุอีก ผมเลยต้องไปหาอันใหม่เดิมๆX64มาลง ผ่านไปได้ด้วยดีครับมันจบไปเรื่องนึง ผ่านไปอีก24ช.มต่อมาHDDเริ่มงอแงอีกเลยเซ็งมากข้อมูลงานที่แบ๊คอัพก็เสียใช้ไม่ได้ ลงวินโดว์ในEXT HDDก็ไม่ได้ ไม่รู้คิดยังไงเลยลองดูอีกทีกะว่าถ้าไม่ได้คงต้องเสียทรัพย์อีกเป็นแน่ [emo39] แต่รอบนี้ผลกลับตรงข้ามลงทุกอย่างได้ตลอดทุกขั้น   [emo15] เลยสงสัยกลับไปอ่านที่วินโดว์อีกที ที่ผมลงไม่ได้เพราะว่ามันจะไม่รับกับวินโดว์ลูกผสมDNAทุกชนิดจะรับกับวินโดว์เดิมๆเท่านั้น
 [emo13] [emo12] [emo11] [emo20] มันกระจ่างแล้วครับว่าทำไมๆและทำไม
ขอบคุณครับตอนนี้ผมใช้ EXT-HDD ได้แล้วไม่เสียตังแล้ว ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ดีใจด้วยนะครับ ที่ทำได้สำเร็จ ทีแรกผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมถึงไม่ผ่าน ก็กะว่าจะลองทำบน HDD External ซ้ำเพื่อเป็นการยืนยันว่าได้ แต่ต้องแบ็คอัพข้อมูลไปกลับอีกน่ะครับ ขอขอบคุณท่าน ans58670 ด้วยครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27