# Notification.
Notification

Author Topic: aspire 4736z ลงwindows7 แล้วอ่านแผ่นช้ามาก  (Read 5361 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sunstar77

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
คือตอนเป็นxpก็อ่านได้ไวนะครับปกติเลยละแต่พอเปลี่ยนมาเป็นwin7
แล้วมันอ่านแผ่นช้ามากเลยครับอืดมากๆเลยครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

Offline khonpuhai

• VPC Member
ต่างกับของผมเลยครับ ตอนเป็น xp ช้าและบางแผ่นก็ไม่อ่านเลย แต่พอเปลี่ยนมาเป็นวิน7 รู้สึกจะไม่งอแงด้วยสิครับ

ผมก็ไม่รู้เพราะสาเหตูอะไรครับ ไงค่อยรอท่านอื่นๆมาแนะนำละกัน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองเปิดดูทุกแผ่นหรือยังน่ะครับ แผ่นมีรอยขีดข่วนบ้างหรือเปล่า และหัวอ่านไดรว์สกปรกบ้างไหม

ลองใช้ Nero CD-DVD Speed ทดสอบการอ่าน-เขียนแผ่นดูสักหน่อยครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
- -'' ลองลงใหม่อีกรอบทีนี้ไดว์ดีวีดี
หายไปเลยครับปวดตับเลย

ลองเช็ค Device Manager ว่าวินโดวส์มองเห็นไดรว์หรือเปล่าครับ ถ้ามองไม่เห็นลองเช็คจากหน้าไบออสด้วย ถ้าหน้าไบออสมองไม่เห็นอีกก็งานเข้า แต่ถ้ามองเห็น วินโดวส์อาจจะมีปัญหานะครับ

หรือถ้าท่านมีแฟลชไดรว์ก็ลองทำ Windows 7 ให้ติดตั้งด้วยแฟลชไดรว์ดูครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
เจอครับพอเปลี่ยนมาใช้xpเหมือนเดิม
ทุกอย่างปกติเลยครับเซ็งเลยพอลงwin7
มันชอบค้างตอนเปิดแผ่นน่ะครับแต่ไปดู
ที่เว็ปเขาก็มีdriver windows7มารองรับแล้ว
แผ่นนี้ผมลงเครื่องผมเองเครื่องอื่นๆก็ไม่มีปัญหา
พอลงโน็ตบุคเครื่องนี้มีปัญหาอย่างเดียวน่ะครับอ่านแผ่นแล้วช้ามาก
อันนี้ลงโปรแกรมwindowsเสร็จแล้วนะครับ

ก่อนที่จะลงไดร์เวอร์ต่างๆเครื่องของท่านมองเห็นตัวไดรว์มั้ยครับ แล้วตัว Windows เป็น Build 7600 หรือ OEM หรือเปล่า คงจะไม่ใช่ Windows 7 ที่โดนจับมาโมฯนะครับ

[emo17]  [emo17]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Notebook รุ่นนี้ เดิม ๆ มีแรมติดมาแค่ 1GB แล้วเราได้ไปเพิ่มแรมเข้าไปหรือยัง หากยังไม่ได้เพิ่มจะลงไม่ได้/มีปัญหาอย่างที่เกิดขึ้น ผมแนะนำให้เพิ่มแรมเข้ไปอีก 1แผง DDR3/2GB เข้าไปอีกแถว เมื่อรวมกับของเดิมก็จะเป็น 3GB ลงได้ลื่นแน่นอนครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
ตัววินโดว์ที่ลงเป็นตัวoemครับไม่ใช่ตัวโมครับพี่แล้วแรมเจ้าของเขาก็
อัพเป็น3GBแล้ว - - แต่เจ้าของเขาบอกเอาxpแล้วครับเลยต้องทำ
เป็นxpส่งเขาไปแล้วครับ เลยไม่ได้หาwin7ตัวอื่นมาลองเลยไม่รู้เป็น
ที่อะไร [emo14] [emo14]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27