ช่วยด้วยคร้าบบบบบบ โปรแกรมที่เกี่ยวกับมัลติมีเดีย เสียงมันดังไม่เต็มที่ครับ

Started by mod, 19 November 2009, 18:09:57

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

mod

ช่วยด้วยคร้าบบบบบบ โปรแกรมที่เกี่ยวกับมัลติมีเดีย เสียงมันดังไม่เต็มที่

คืออย่างนี้ครับ เครื่องผมติดตั้งโปรแกรมเกี่ยวกับมัลติมีเดีย หลายตัว
เช่น วินแอมม์, วินโดว์มีเดียเพลย์เยอร์, KMPlayer , เรียลเพลย์เยอร์ ต่างๆ เหล่านี้

เมื่อเปิดเล่นโปรแกรมเหล่านี้ เสียงมันออกไม่เต็มที่ ทั้งที่เมื่อก่อนเสียงก็ดังเต็มที ลำโพงก็ไม่เสีย
เช่นเวลาเปิดเพลง ก็จะมีแต่เสียงดนตรีนั่นล่ะที่ดัง ส่วนเสียงคนร้องไม่ค่อยจะได้ยิน

ไดร์เวอร์ซาว์การ์ดก็มี ทั้งที่ได้อัพเดพใหม่อีกด้วย แต่อาการดังกล่าวก็ไม่หายเป็นปกติครับ

แต่เวลาเสียงคลิ๊กเมาส์ก็จะดังเป็นปกติ
มีปัญหาตรงพวกโปรแกรมมัลติมีเดียล่ะครับ อีกทั้งเปิดเพลงในเวบเสียงก็ไม่ค่อยออก
ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอะไร จะต้องแก้ไขอย่างไร

ขอรบกวนผู้ด้วยครับ สาธุๆ...
 [emo19]

YOOHOO

ได้ไปปรับตั้งตรง อีควลไลเซอร์ หรือเปล่าครับ
ถ้าตั้งค่าไว้ ให้ดูช่วงเสียงกลาง ซึ่งจะเป็นเสียงร้อง จะทำให้เสียงร้องเบาได้ ครับ

ป.ล. ให้ลองตั้งเสียงเป็น เฟลช หรือ ปิดระบบอีควลไลเซอร์ ดูก่อนครับ

oou

ลองขยับแจ็คที่เสียบเข้าลำโพงดูหรือยังครับ เผื่อมันหลวมหรือสกปรกลองขยับซ้ายขวา [emo04]ดูนะครับ

microsoft

ลองเช็ค volume ของไอคอน Sound ใน Control Panel และ Sound Manager และ EQ ของไดร์เวอร์ดูหน่อยครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles