ปัญหาใหญ่ ติดมัลแวร์กันเพียบ บน Google Chorme

Started by trtum01, 21 August 2012, 21:45:42

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

trtum01

ผมใช้ Google Chorme หลายวันก่อนยังใช้ปกติ แต่ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา พอคลิกขวากลับกลายภาษาไทยผสมภาษาอื่น มั่วๆครับ จีนบ้าง ญี่ปุ่นบ้าง ลองให้ในอินเตอร์เน็ตแล้ว บอกว่าติดมัลแวร์ วิธีแก้ก็ซับซ้อน เดี๋ยวไปเพิ่มจำนวนอีก ช่วยผมหน่อยครับ เดี๋ยวไปติดเพื่อนอีก ซวยอีก  [emo14]

kml.

ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย ท่านลองสแกนมัลแวร์ดูก่อนนะครับ
Malwarebytes' Anti-Malware 1.62.0.1300
http://www.softpedia.com/progDownload/Malwarebytes-Anti-Malware-Download-81598.html

ป.ล.วิธีลงทะเบียนและอีก 1 โปรแกรม เมลให้แล้วครับ

microsoft

ก่อนหน้านี้ท่านได้ไปเข้าเว็บอะไรมาบ้างครับ แล้วไล่หาสาเหตุมาจากเว็บเหล่านั้น

หรืออีกทาง ลองเอาหน้า processes ของ windows task managerมาให้ดูหน่อย
ว่ามีโปรเซสแปลกๆตัวใดทำงานไปพร้อมกับระบบบ้าง เพราะบางทีถ้ามีโปรเซสแปลกๆ
ทำงานอยู่บนระบบ โปรแกรมแอนตี้ฯต่างๆก็อาจจะลบไม่ได้ เหมือนไฟล์ใดๆหากเรา
เรียกใช้งานอยู่ แล้วเราเผลอลบ มันก็จะไม่ยอมให้ลบนั่นเอง

trtum01

Go Up