คอมช้า เปิด Window Task Manager ... พบการใช้ CPU 100 % แก้ยังไงดีครับ

Started by specialone, 15 August 2012, 23:21:23

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

specialone

สเปคเครื่องครับ Intel Core I5 CPU 760

RAM 4 GB

Window 7 32 bit

พยายามหาวิธีแก้แล้วครับ แต่จนปัญญาจริงๆ ทั้งปิดการอัพเดทวินโดว อัพเดทโปรแกรม ปิดโปรแกรมไม่จำเป็น

ลองตั้งค่าในmsconfig เมนู Service หรือลองโหลดโปรแกรม fix_svchost แล้ว แต่ก็ยังไม่หายครับ

โดยล่าสุด ลองเปิดเครื่อง โดยไม่ทำอะไร ไม่เล่นเน็ต เปิดโปรแกรม แต่ค่าการใช้ CPU ก็ขึ้นมา 100 % ครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ  [emo17]

ismaell

ลองจับภาพ  Windows Task Manager (ตรงแท็บ Processes) มาให้ดูทั้งหมดทุก Processes สักหน่อยครับ (ติ๊กถูกที่ Show processes form all users ด้วยครับ)  [emo02]

specialone

ตัดสินใจยกไปร้านคอมแล้วครับ ให้เค้าล้างเครื่อง ลงโปรแกรมใหม่ให้เลยครับ ฝุ่นก็จับเครื่องเยอะ :)

เพราะคิดว่าน่าจะโดนไวรัสครับ เย็นนี้เข้าดู Window Task Manager  ไม่ได้เลยครับ เด้งตลอด

Go Up