# Notification.
Notification

Author Topic: (Help)อัพเดท Graphics driver GT630M V296.35>>ไป>>301.42 ไม่ได้ครับ  (Read 4407 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tikmon000

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
ไม่ทราบสาเหตุเลยครับซื้อโน๊ตบุ๊คมาปุ๊บอัพเดทปั๊บก็เป้นแบบนี้เลยครับ ใครช่วยได้ช่วยทีนะครับ

ลิ้งภาพ http://image.ohozaa.com/view2/wecjDoIwX4rFlU7H

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ใจเย็นๆครับ...

ผมว่าอัพเดทมาผิดรุ่น ให้ทำการอัพเดทใหม่ โดยการเลือกตามภาพครับ (แล้วค่อยกดโหลดครับ)
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ต้องโหลดไดว์เวอร์การ์ดจอจากเวบของโน้ตบุ๊คน่ะครับ
โหลดตรงจาก nVidia ไม่ได้ครับผม
เพราะการ์ดจอสำหรับโน้ตบุ๊คพวก Core i เป็นการ์ดจอแบบสลับการทำงานกับ GPU
ไดว์เวอร์จึงเป็นรูปแบบประมาณนี้
nVidia Geforce xxx - Switchable Drive
ซึ่งในเวบ nVidia ไม่มีให้โหลดครับผม

• *
    • Email
ใจเย็นๆครับ...

ผมว่าอัพเดทมาผิดรุ่น ให้ทำการอัพเดทใหม่ โดยการเลือกตามภาพครับ (แล้วค่อยกดโหลดครับ)

วิธีนี้ลองแล้วครับไม่ได้เหมือนกันครับ ขอบคุณที่พยามช่วยเหลือนะครับ

• *
    • Email
ต้องโหลดไดว์เวอร์การ์ดจอจากเวบของโน้ตบุ๊คน่ะครับ
โหลดตรงจาก nVidia ไม่ได้ครับผม
เพราะการ์ดจอสำหรับโน้ตบุ๊คพวก Core i เป็นการ์ดจอแบบสลับการทำงานกับ GPU
ไดว์เวอร์จึงเป็นรูปแบบประมาณนี้
nVidia Geforce xxx - Switchable Drive
ซึ่งในเวบ nVidia ไม่มีให้โหลดครับผม

แล้วผมจะหาโหลดได้จากที่ไหนอ่ะครับ Asus N56V

Offline ans58670

• Webmaster
บางครั้งแม้แต่ใน Web ของผู้ผลิตก็ไม่มีให้ Download ตัวอย่างคือ Notebook ที่ใช้อยู่เองนี้เป็นรุ่นควายอุ้มท้อง (ใหญ่มาก จอ 17" หนักเกือบ 4 กิโลกรัม) ของ Acer เป็น Aspire 9300 ใช้ Geforce Go 6100 หา Graphic Driver อย่างไรก็หาไม่ได้ จนสุดท้ายต้องใช้ Windows Update ให้ Download มาจาก Microsoft

คงทราบความหมาย... [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
อยากให้ลองดูใหม่ คำว่าอัพเดทไม่ใช่ว่ากดแล้วมันจะอัพเดทให้เราแบบอัตโนมัติ เหมือน Windows นะครับ

เราต้องกดโหลดไฟล์มาเก็บไว้ก่อน จะเอาไว้ที่ไหนก็ได้ ก็จะได้ไฟล์ตามภาพ (ภาพนี้เป็น Notebook ของผม Core i5-560M/HD2000+GT310M+Windows 7 Pro 64Bit โหลดมาก็ลงได้)

จากนั้นค่อยดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ มันถามอะไรก็ตอบตกลงหมด ระบบมันจะรันโปรแกรมติดตั้งให้ครับ

เมื่อลงสำเร็จแล้ว และเข้าไปที่ไดร์ฟ C ก็จะเจอโฟล์เดอร์ NVIDIA ตามภาพครับ

ปล. หรืออีกวิธีที่ควรลองคือ ให้คลิกขวาที่การ์ดจอ HD4000 แล้วเลือก Disable เพื่อใช้ GT630 อย่างเดียวก่อน เมื่อลงไดร์ฟเวอร์ตัว GT630 สำเร็จแล้ว ค่อยกลับไปตั้งค่าให้เป็น Enable ลองทำดูก่อนครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27