# Notification.
Notification

Author Topic: Adobe PS CS6(could not open a scratch file because the file could not be found)  (Read 4667 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Ultimate

• VPC Member
  • BEN10ULTIMATE
    • View Profile
มันขึ้นแบบนี้มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับผม

รักภาษาไทยกันไว้น่ะครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
มันขึ้นตอนคลิกเปิดโปรแกรมหรือตอนเปิดไฟล์ภาพครับ ข้อมูลน้อยไปหน่อย  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

เปิดโปรแกรมครับ แก้ไขไงดีครับ  [emo14]

ช่วยหาวิธีให้หน่อยน่ะครับ มันเปิดโปรแกรมแล้วขึ้นแบบตามรูปเลย

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมเองก็ไม่ได้มีความรู้ทางด้าน Photoshop แต่จากอาการที่เห็น เหมือนไฟล์จะมีปัญหา และเดาต่อไปว่าไฟล์นี้โหลดมาจากเว็บบิท คงต้องไปหาโหลดมาใหม่ เพราะการหาของฟรีๆมาใช้เราต้องทำใจหน่อยครับ (ใช้ได้/ไม่ได้ 50/50)

ของผมก็ลง Photoshop ไว้เหมือนกัน แต่ไม่เคยได้ใช้เลย ลงไว้เผื่อคนอื่น/ลูกๆ หลานๆ มาใช้เครื่องของเราจะได้มีโปรแกรมให้ใช้ครับ (แต่เป็นของแท้)

รุ่นตามภาพครับ

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ผมโหลดจากเว็บ Adobe เลย

• Webmaster
ผมโหลดจากเว็บ Adobe เลย

ราคาของ Adobe Photoshop CS6 ตั้ง 28,500บาท เขาจะให้ใช้ฟรีหรือครับ? ผมว่าไฟล์ที่เขาให้โหลดต้องใช้ไม่ได้ หรือหมดอายุการให้ใช้ฟรีแล้ว แต่เราไปโหลดมาเองโดยไม่ได้อ่านดูนะครับ

ขอมูลของราคาที่นี่ครับ > http://www.software108.com/store/product/view/Adobe_Photoshop_CS6-22195261-th.html
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

แล้วแบบนี้เราไปก็อปอีกเครื่องมาได้เปล่าครับเพราะตอนนั้นลงให้พี่ไปใช้ได้หมด

• Webmaster
แล้วแบบนี้เราไปก็อปอีกเครื่องมาได้เปล่าครับเพราะตอนนั้นลงให้พี่ไปใช้ได้หมด

โปรแกรมมันจะก็อปปี้จากอีกเครื่อง มาลงอีกเครื่องไม่ได้ครับ

ต้องไปหาโหลดมาใหม่ (เลือกตัวเก่าๆหน่อย เพราะเขาจะไม่ค่อยหวง) หรือไปซื้อของแท้มาใช้ ถ้าจะเป็นต้องใช้รุ่นนี้ ทำงานเพื่อหาเงิน 1ปีก็คุ้มทุนแล้วครับ

หรือถ้าจะเอาตัวฟรีๆ ก็ตัวนี้ครับ  Photoshop Actions 

ที่นี่ > http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=fonrin-june&month=28-07-2009&group=11&gblog=40 

บางโปรแกรม หากลงเครื่องอื่นไปแล้ว จะก็อบเฉพาะไฟล์หรือโฟลเดอร์มาลงอีกเครื่องไม่ได้ครับ เพราะมันมีค่ารีจิสตรีที่ฝังเอาไว้ในเครื่องนั้นๆด้วย รวมทั้งโฟลเดอร์ที่จำเป็นบางโฟลเดอร์ก็ถูกฝังเอาไว้ในส่วนอื่นๆอีก ไม่ได้อยู่ในโฟลเดอร์ Programs Files อย่างเดียวนะครับ อาจจะถูกเก็บเอาไว้ใน AppData หรือ Application Data ด้วยนะครับ ถ้าจะขุดคุ้ยค่าต่างๆคงจะนาน สู้ลงใหม่เร็วกว่าอีก และได้ใช้เร็วด้วย  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ใช้ไม่ได้อยู่อันเดียวนี้แหละครับเป็นอันไหนไม่เป็นมาเป็น PSCS6 อีก T_T
ต้องทำไงบ้างเอย

หาไฟล์ติดตั้ง + ลงใหม่ น่าจะดีที่สุดครับ ส่วนตัวผมยังใช้ CS4 อยู่เลย เพราะใช้เพียงแค่ความสามารถในการปรับแสง, ลดแสง, ย่อรูป, เปลี่ยนนามสกุลรูปเท่านั้นเอง ถ้าให้หาวิธีแก้แบบแมนวล เน้นหลีกเลี่ยงการติดตั้งใหม่เพื่อให้โปรแกรมใช้ได้ อาจจะต้องรอกันนานเลยทีเดียว รอผู้รู้ก่อนนะครับ  [emo04]

• Webmaster
สำหรับผม ที่ไม่ได้ใช้ทำงานปรับแต่งรูปภาพ ที่เป็นแบบมืออาชีพ ผมชอบใช้โปรแกรม PhotoScape มากกว่าครับ เพราะใช้ง่าย/ใช้ดี/ใช้ฟรี ด้วยครับ

และผมว่าโปรแกรม Adobe Photoshop รุ่นต่างๆ น่าจะเหมาะสมกับงานพวกมืออาชีพ เช่น...ร้านรับถ่ายรูปงานแต่งงาน/ร้านรับพิมพ์นิตยสาร/ร้านรับพิมพ์โฆษณา เพื่อทำเป็นรายได้หลักๆ คงไม่เหมาะที่จะเอามาลงกันเล่นๆครับ (คงไม่ใช่แค่จะเอามาแต่งรูปแฟนของเราให้สวยเพียงคนเดียวหรอกครับ เพราะดูจากราคาที่ขายกัน หลักหมื่น-หลักหลายหมื่นขึ้นทั้งนั้น จึงไม่เหมาะที่จะเป็นของเล่นครับ)

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27