หลอนครับ ใครช่วยที

Started by repairy99, 16 July 2012, 21:39:28

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

repairy99

คือผมไป สมัค Google Adsense แล้วเอาโคตมาติดที่หน้าเวบ ผลคือ

nod32 ของผมมันเด้งตลอดเวลา ไม่ว่าจะเข้าเวบใหน

เอ่อ ขอประทานอภัยอย่างสูง ลืมดู ว่ามีกระทู้ ไกล้เคียงกัน

อาการเดียวกันแปะๆ เวบผมก็เป็น ตั้งแต่ เอาโคต ของ Google Adsense

มาแปะไว้ที่เวบ เด้งมา 2 วันติดแล้ว ถ้าใครมี วิธีแก้บอกด้วยครับ

( ป.ล.[ftp=ftp://มันเกิดอะไรขึ้นในเวบของท่าน]มันเกิดอะไรขึ้นในเวบของท่าน[/ftp] อาการเดียวกันครับ )
http://www.varietypc.net/webboard/index.php/topic,6955.msg56981.html#msg56981

fantasy ಠ-ಠ

คาดว่าปัญหาแนวนี้ น่าจะมาจากเวบโฆษณา ที่มาโฆษณาบน adsense น่ะครับ
เวบผมก็เพิ่งจะมามีปัญหาเมื่อต้นเดือนนั่นแหล่ะครับ หรืออาจจะก่อนหน้านั้น
แต่เพราะผมไม่ได้ใช้ NoD32 ก็เลยไม่เจอปัญหา
และบังเอิญว่าท่าน psps ได้ติดตั้ง NoD32 เอาไว้ ก็เลยมาสอบถามในเวบ
เพราะว่าผมเป็นสมาชิกในเวบนี้อยู่
แล้วเมื่อต้นเดือน พอได้อ่านกระทู้แล้วก็เลยทดสอบกับเครื่องที่ติดตั้ง NoD32 ถึงได้เจอปัญหา
จนถึงวันนี้ เวลาผมเปิดซับโดเมนของผม ก็โดน Chrome ขึ้นป้ายแดงทันที
ทั้ง ๆ ที่เวบเมล์ของผม ใช้บริการ Google mail แต่เพราะตัวโดเมนหลักโดนป้ายแดง
ก็เลยขึ้นป้ายแดงทุกซับโดเมนเลย

งานนี้คงต้องค้นหาว่ามีโฆษณาตัวใด ที่ส่อแววว่าเป็นไวรัส มัลแวร์ อะไรประมาณนี้
เมื่อเจอแล้วก็จัดการถอดออก แล้วก็รออีกอย่างเร็ว ๆ ก็สองสามวัน ทาง Google ถึงจะเอาป้ายแดงออกให้

repairy99

ถ้าเจอป้ายของใครบอกผมบ่างนะ คงจะเป็นป้ายเดียวกันแหละ ดูแล้ว

ข้อความขึ้นเหมือนกัน ทางผม เปรียนมาไช้ avast! Pro Antivirus ชั่วคราว

แล้วอัปใหม่ทั้งหมด ถ้าหาไม่เจอ คงจะเป็นปัญหา กับคนที่ไช้ nod32 แน่ๆ

ป.ล.ลิ้งเวบผมเพียบเลย T T ทั้งแลก ทั้งคลอบ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles