ขอวิธีตั้งค่า ESET SMART SECURITY 5

Started by starlond, 16 July 2012, 21:13:56

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

starlond

ขอวิธีตั้งค่า ESET SMART SECURITY 5 แบบขั้นเทพครับ เพราะว่า v.4นั้น มันไม่เหมือนกับ v.5นะครับ
ผมอยากได้แบบว่า ไวรัสมา ฉันใด  eset กับจัดฉันนั้น ขอวิธีเซ็ตแบบละเอียดนะครับ  สาธุ สาธุ [emo19]

Annop

ส่วนมากผมใช้ง่ายๆแค่ Default มันเท่านั้น นอกจากอยาก Exclusions บาง Folder เท่านั้น
บางคนต้องการ Strict มากๆก็ดูใน Antivirus and antispyware
ลองเลือกดู อันไหนมี Setup ก็กดเข้าไปดูตรง Cleaning ทุกอัน
ก็เลื่อนแถบไปทางขวา Strict cleaning ส่วนมากเห็นทำกันแค่นี้เองครับ

microsoft

v5 เขาน่าจะปิดข้อบกพร่องต่างๆไปบ้างแล้วนะครับ ไม่เหมือนกับเมื่อกาลนานที่ผ่านมาอย่างพวก v2, v3 พวกนั้นต้องตั้งค่า ที่เหลือก็ทำ Exclusions ป้องกันไม่ให้ตัวแอนตี้ไวรัสเห็นบางไฟล์หรือบางโฟลเดอร์เป็นไวรัส เหมือนที่ท่าน Annop ว่าไว้ก็พอแล้วครับ

ปล. แต่ผมก็ไม่ได้ใช้ NOD/ESET มาเกือบ 2 ปีแล้ว เนื่องจากปัญหาเว็บโดนโจมตี รวมถึง NOD/ESET ชอบฟ้องมั่วซั่วนี่แหละ  [emo04]

Go Up