# Notification.
Notification

Author Topic: Foobar 2000 โปรแกรมเล่นเพลงเสียงดี  (Read 9634 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline YOOHOO

• Global Moderator
    • View Profile
เป็นโปรแกรมที่เอาไว้เล่นเพลง สามารถเล่นได้หลาย Format
เสียงดีมากกว่า โปรแกรมเล่นเพลง หลายๆโปรแกรมครับ
เป็น Freeware ด้วยครับ ขอให้มีความสุขในการฟังเพลงกันนะครับ  [emo04]
ดูรายละเอียดต่างๆได้ที่.....

http://www.foobar2000.org/

Download ได้ที่.....

http://www.tempf.com/getfile.php?id=71537&key=4a7bd28a44c0e

สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับท่าน ลองดาวน์โหลดมาใช้งานดูแล้ว เสียงดีใช้ได้เลย  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

แถมเพลงเพราะๆ 1 เพลง ไฟล์ใหญ่ไปหน่อยนะครับ แต่ว่า จะให้เสียงที่ดีกว่ามากเลยครับ อิอิ   [emo02]

http://www.tempf.com/getfile.php?id=75935&key=4a7f2ebf37196

สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณครับ  [emo02]  แล้วตัวนี้ดีกว่า Winamp ไหมครับ  [emo15]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

ขอบคุณครับ  [emo02]  แล้วตัวนี้ดีกว่า Winamp ไหมครับ  [emo15]

เฉพาะ เสียงเพลงที่เล่นออกมา ผมว่าเสียงดีกว่า Winamp ครับ

Offline Narin_Bank

• *
  • Narin Music
    • MSN Messenger - bigrinnoi@hotmail.com
ขอบคุณครับ

จะเอามาแทน Winamp ดีไหมเอ่ย.อิอิ.
[emo10] [emo10]
Narin Music

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
น่าสน ๆ
ทุกวันนี้ใช้ Winamp แต่ว่าติดใช้คีย์บอร์ดเป็นหลักอ่ะ
ไม่รู้ว่า Foobar จะใช้ hotkey ... คีย์ลัด ได้ไหม
เช่น เปิดปิดเพลง ค้นหาเพลง ฯลฯ โดยไม่ต้องไปเปิดหน้าโปรแกรมก่อน

ปล. คอมฯที่ใช้ ส่วนใหญ่จะได้เคลมคีย์บอร์ดก่อน ไม่ใช่เพราะเล่นเกมนะ แต่เพราะใช้แต่คีย์ลัดเป็นหลัก เมาส์ไม่ค่อยได้แตะ [emo05]

ใช้คีย์ลัดได้ ดูในเมนูมีให้ตั้งค่าด้วยครับ  [emo26]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ใช้คีย์ลัดได้ ดูในเมนูมีให้ตั้งค่าด้วยครับ  [emo26]

ขอบคุณมาก ๆ อ่ะท่าน YOOHOO

หลังจากลองผิดลองถูก
สลับระหว่าง WinAmp กับ foobar2000 (ไม่เข้าใจว่าทำไมต้อง 2000 [emo15])
เพิ่งรู้ว่าถ้าอยากใช้คีย์ลัดนอกโปรแกรม หมายถึงเปิดโปรแกรมอื่นอยู่ แล้วอยากสั่งงาน foobar ก็ต้องเลือก Global Hotkey ด้วย
ไม่งั้นมันสั่งงานนอกโปรแกรมไม่ได้แน่ะ [emo12]
อันนี้เป็นข้อดี (หรือเปล่า) ที่แตกต่างจาก WinAmp
เพราะบางคีย์ที่ตั้ง อาจจะไปซ้ำกับคีย์ของโปรแกรมอื่น [emo12]

แต่เสียดายที่มันไม่แสดงชื่อเพลงบนแถบบาร์ของหน้าต่างโปรแกรมอื่น ๆ
คือฟังอย่างเดียว บางทีอยากรู้ชื่อเพลงอ่ะ ในเครื่องมันเยอะประมาณสามสี่พันเพลง จำไม่ไหว [emo14]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline Skindred

• Skindred
    • MSN Messenger - scorplons_king@hotmail.com
    • คนเพชรบูรณ์
ผมโหลดมาแล้วหน้าตาไม่เหมือนในรูปเลยอ่ะครับบอกวิธีปรับแต่งหน่อยครับ

ดูตามรูปครับ

ตอนนี้มีอัพเดทเป็น V 0.9.6.9 แล้วครับ  [emo02]

http://www.foobar2000.org/?page=Download

• Skindred
    • MSN Messenger - scorplons_king@hotmail.com
ขอบคุณครับได้ละครับ อิอิ

• Skindred
โอ้ว ดีเลยครับทำเป็น Protable ได้ด้วย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27