มันเกิดอะไรขึ้นในเวบของท่าน

Started by psps, 05 July 2012, 21:55:44

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

psps

ขณะกำลังท่อง "ดาวน์โหลดฟรีแวร์" ยังไม่ได้เปิดเข้าไป เพียงแต่อยู่หน้าเวบเท่านั้น
คุณน๊อต วี.4 แดงเถือกขึ้นมากทันที

microsoft

kaspersky มันไม่ฟ้องเลยครับ ไว้เดี๋ยวดึกๆจะเช็คให้อีกที ขอเคลียร์บ้านแป็บนึงครับ  [emo04]

psps

คงไม่เป็นปัญหาอะไรครับ เพราะ น๊อตยังเอาอยู่ครับ
ไม่น่าจะอันตรายนัก แค่เค้าลองของท่านแฟนฯ เท่านั้นเอง
.... ใครนะ ใจร้าย กล้าเล่นกะซือแป๋ แห่ง ตังกวย

ณ เวลานี้ 22.29 น. ผมลองกับ หมาไฟ ก็แดงแล้วครับ คงเหมาทุกบราวน์เซอร์ละครับ
เดี๋ยวดึก ๆ กว่านี้ หรือ อาจจะพรุ่งนี้ค้อยเข้ามาสังเกตุการใหม่ครับ กลัว น๊อต เพลีย ครับ

fantasy ಠ-ಠ

Kaspersky Internet Security ก็ไม่ฟ้องครับ
ที่ผมลงตัวนี้เป็นคีย์แท้ของลูกค้า
ส่วน Antiver ก็เงียบเหงา
สงสัย ESET จะจับสคริปท์ทุกตัว รวมถึงเช็คไฟล์ php ด้วยน่ะครับ

ผมไม่ได้ทำ NoD32 Server มาครึ่งปีแล้ว แต่ที่บ้านก็ยังมีเครื่องที่ลง NoD32 v5 เอาไว้ด้วย
เดี๋ยวจะไปทดสอบดูว่ามันจะเตือนอะไรหรือเปล่า จะได้ไปตามล่ามือวางไวรัส

ปล. ตั้งแต่เมื่อวาน จนถึงวันนี้ ผมเพิ่งนอนไปเมื่อบ่ายโมง สามโมงกว่าก็ออกไปพันทิบ
และไปทำงานต่อ เพิ่งกลับมานี่ล่ะครับ จะเป็นซอมบี้อยู่แล้ว [emo18]
แต่ยังไงก็จะหาวิธีแก้ไข และล้างบางพวกไวรัส และมัลแวร์ ให้หมดไปเลยทีเดียวเชียว
... ถ้าไม่สลบคาคีย์บอร์ดซะก่อนนะครับผม [emo12] [emo10]

psps

ไหง ทำงานหนักจังละท่าน แฟนฯ ถนอมร่างกายเอาไว้ก่อนดีกว่า หากแข็งแรงแล้วจะทำอะไรที่ไหนก็ได้
ตอนนี้ 19.15 น.ของวันนี้ (6 ก.ค.55) ผมเข้ามาทดสอบดู ยังแดงโร่อยู่เลยครับ เข้าด้วย โครม ครับ

fantasy ಠ-ಠ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับผม
แต่ผมก็ไม่ได้ทำงานหนักตลอดเวลาน่ะ บางทีก็อยู่ว่าง ๆ หลายวัน ๕๕๕

เดี๋ยวผมคงต้องลบเวบทิ้งไปก่อนล่ะครับ แล้วค่อยทำใหม่ [emo05]

Annop

Nod32 พอมันเจอรูปของท่าน fantasy ಠ-ಠ จาก http://i.onspace.co.cc
มันขึ้นเตือนแดงโร่เลยครับ (แดงโร่หรือแดงเทียมก็ไม่รู้.. [emo05] [emo05])

fantasy ಠ-ಠ

เดี๋ยวคืนนี้จะลองย้ายโฮสใหม่ดูครับ
แต่ผมก็ย้ายมาสองโฮสแล้วนะเนี่ย
โฮสวินโดวส์ และโฮสลีนุกซ์
ซึ่งผมลองเข้าเวบลูกค้าที่อยู่ทั้งสองโฮส หลายราย ก็ไม่เจอปัญหาเลย
ดูท่าจะจับสคริปท์ php แน่ ๆ เลยครับ
เพราะโปรแกรมกันไวรัสอีกสามตัว ไม่เตือนอะไรเลย
Kaspersky Internet Security (คีย์แท้)
Avira (ฟรี)
Microsoft Security Essentials (ฟรี)
ส่วนสองตัวนี้ เตือนตลอด
ESET Smart Security
ESET NOD32 Antivirus

ทดสอบบนเครื่องต่าง ๆ ดังนี้
Windows XP x86
Windows 7 (x86,x64)
Windows Server 2008 x64

... สงสัยมันจะไม่ถูกกับรูปสาว ๆ ล่ะมั้ง
เดี๋ยวเอารูปหนุ่ม ๆ มาแทน น่าจะไม่เตือน
๕๕๕

Annop

วันนี้ไม่เตือนแล้วครับ รูปสาวๆดีแล้วครับ... [emo01] [emo01]

fantasy ಠ-ಠ

ตั้งแต่เมื่อคืน ผมก็ลองย้ายโฮสติ้งไปที่อื่น ๆ อีกสามแห่ง
เป็นโฮสฟรีเมืองนอก และโฮสเสียเงินในเมืองไทย
ซึ่งก็ไม่วายโดนเตือนเช่นกัน ผมก็เลยคิดว่าปัญหาน่าจะเกิดจาก random picture php script
ที่ผมเอามาใช้เปลี่ยนรูปอวตาร (avatar)
แต่ก็สงสัยว่า ผมใช้มาหลายต่อหลายปีแล้ว ทำไมไม่เคยเตือนเลยสักครั้ง
เพิ่งจะมาเป็นในช่วงนี้ หรือว่าเพราะมีมือดีทำสคริปท์แนวนี้ แล้วแฝงไวรัส, มัลแวร์ลงไปในสคริปท์
จึงทำให้โปรแกรมป้องกันไวรัสบางค่าย ต้องออกตัวแก้ไข และออกโรงเตือนด้วย
รวมไปถึงโปรแกรมบราวเซอร์ Chrome, Firefox และ Google search engine
และทำให้เวบผมติดป้ายแดงหราเลย [emo12] [emo13]

และผมก็ขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ [emo19]
อีกอย่าง ขอขอบคุณท่าน psps ที่มาตั้งกระทู้ถาม [emo19]
ทำให้ผมได้เจอปัญหา และมีงานทำ (หาหนทางแก้ไข) [emo05]

แต่ถึงเวลานี้ เวบผมก็ยังติดป้ายแดงกับ google เหมือนเดิม
คงต้องรอไปอีกหลายวันล่ะครับ ถึงจะเป็นปรกติ [emo10]

วันหยุดสองวันมานี้ ผมก็วุ่นอยู่กับการหาราคาอุปกรณ์คอมพิวเตอร์
เพื่อทำใบเสนอราคาให้กับลูกค้าน่ะครับ
ตลอดสองสัปดาห์ที่ผ่านมา จนถึงวันนี้ ผมไปพันธุ์ทิพย์แทบจะทุกวันเลยครับ
คิดในใจ อยากจะย้ายบ้านไปอยู่ข้างพันธุ์ทิพย์จริง ๆ [emo05]

repairy99

เวบผมก็โดนครับ แต่ยังไม่แดง ผมไม่แน่ใจว่ามาจากโคต โคต Google Adsense

ที่ผมเอามาติดในเวบใหม แต่มันทำผมหลอนมาก มีวิธีแก้ใหมครับ

เวบผม http://www.starload.webuda.com

ป.ล. ผมไปตั้งกระทู้ใหม่อีก1กระทู้ ด้วยความใจร้อน ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

microsoft

ลองปิดการทำงานของ google adsense ไปก่อนครับ แล้วสังเกตอาการ ถ้ายังเป็นอยู่ก็ไล่ดูที่อื่นอีก และอยากให้ลองสังเกตข้อความใน webmaster tools ด้วย หากไม่ฟ้องอะไรคงไม่เป็นไรครับ  [emo02]

repairy99

ผมลองเปรียนมาไช้ avast! Pro Antivirus ตัว 30 วัน ทุกอย่างกลับมาอยู่ในความสงบสุข ครับ [emo05]

แสกนไวรัสในไฟล์เวบใหม่อีกครั้ง ผ่านครับ ( nod32 ก็ผ่าน แต่ทำไมมันฟ้องหว่า)

เชคเวบไวรัสกับกูลกิล ก็ผ่าน เลยลบไฟล์ทั้งหมดจากโฮสแล้วอัปใหม่  [emo18]

หวังว่าครบ 30 วันกลับมาไช้ nod32 มันคงไม่ฟ้องนะ  [emo20]

เอ่อ คุญ fantasy  เอาเวบไปแจ้งกับกูลเกิลยัง ไม่เห็นมันปลดล๊อคซักที

ชื้อไอดีใครหนอ เหมือนชื่อเวบเราเลย - -*

fantasy ಠ-ಠ

ช่วงนี้งานชุกน่ะครับ แทบจะไม่ได้พักผ่อนเลยครับ
ก็เลยไม่ว่างไปแจ้งอากู๋ให้ปลดล็อคเวบ
สงสัยเดือนสองเดือนนี้ ยอดคนเข้าเวบคงตกแน่ ๆ [emo12]

ถ้าหมายถึงไอดี fantasy ผมใช้มาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วล่ะครับ
ใช้เวลาคุยทางวิทยุสื่อสาร และใช้คุยผ่านทางแชท ในอินเทอร์เน็ตยุคแรก ๆ
และถ้าเป็นเวบเก่าแก่ ผมใช้ไอดีนี้ตลอดเลย
ส่วนเวบใหม่ ๆ ถ้าสมัครสมาชิกทัน ก็ใช้ชื่อนี้เช่นกันครับผม

repairy99

เอ่อ ผมหมายถึง starload นะ ชื่อเค้าชนกะเวบผม 55555

ของผมเจอแล้วครับ ทั้งหมด 7หน้า จัดการลบทิ้งครับเพราะ
ไม่ได้ไช้ทั้ง จาย่า หรือ php ไม่รู้จะไปแกะโคตตัวใหนออก
ทั้งๆที่ โฟล์เดอ ไช้ 775 ทั้งนั้น ( ไปโดนมาจากใหนแวตู)
นี้เพิ่งจะลบออกจากโฮสได้ avast! Pro Antivirus
ฟ้องครับ ทั้งๆที่ 2วันแรกที่ลงไม่ฟ้อง ลบให้สิ้นซากเลย

ป.ล. ก็ยังแชหน้าเวบในเฟคบุคไม่ได้เหมือนเดิมมันหาว่าเป็นไวรัส

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles