ลงวินโดส์ 7 บนโน๊ตบุ๊ค samsung ไม่ผ่านครับ

Started by ManxdarmanZ, 15 June 2012, 07:59:11

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

ManxdarmanZ

ไม่ทราบว่าเป็นที่แผ่นหรือเปล่านะครับ ลงไปสองแผ่นยังไม่ผ่านเลยครับ สำหรับสองแผ่นนี้ผมเคยลงกับเครื่องพีซีก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ ผ่านตลอด แต่มาเจอโน็ตบุ๊คเครื่องนี้ ทำเอาหนักใจเลยครับผม แต่ผมลองใช้แผ่น Xp ลง มันผ่านเฉยครับ ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับผม งงมากๆ
รุ่นของโน๊ตบุ๊คนะครับ samsung r439

ลงไปซักพัก มันขึ้นดังภาพด้านล่างนี้แหละครับผม

microsoft

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่อาการที่ผมสรุปได้ เกิดจากไฟล์อิมเมจ .iso ที่ดาวน์โหลดมาเก็บไว้ใช้ตั้งแต่ทีแรกมันมีปัญหา (ส่วนไหนไม่แน่ใจ) ก่อนหน้านี้ก็ติดตั้งผ่านไปหลายเครื่องแล้วเหมือนกัน เพราะพอเขียนลงแผ่น dvd หรือบูตเพื่อติดตั้งจากแฟลชไดรฟ์ก็เจอหน้าจอเดียวกันเลยครับ แต่พอดาวน์โหลดไฟล์วินโดวน์มาใหม่ก็ติดตั้งผ่านครับ

ManxdarmanZ

แล้วแผ่นนี้ผมลงกับโน๊ตบุ๊คโตชิบ้าก็ผ่านนะครับ ลงมาตั้งหลายเครื่องแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Annop

Samsung ของผมก็มีปัญหา แต่มันผ่านขั้นตอนนี้แล้ว
ลงได้จนเสร็จ แต่ Boot ไม่ได้ อันนี้แก้ได้ไปแล้ว
แต่ติดตั้งแต่หา driver ไม่เคยเจอ เหมือนอ่านแผ่นไม่ได้
ถ้าแผ่นนี้เคยลงกับที่อื่นผ่าน ลองเอา External DVD มาลองลงดูไหมครับ
หรือทำเป็น USB Flash drive แล้วลองลงดูครับ

microsoft

ลองเอาแผ่นที่เป็นปัญหาตอนนี้ไปลองลงกับเครื่องอื่นตอนนี้เลยครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจว่าเมื่ออดีตก็ยังใช้กับเครื่องอื่นๆได้ เพราะที่ผมบอกไปผมคิดเหมือนเวลาก่อนหน้าว่ายังใช้ได้เหมือนกัน ไม่งั้นก็ถ้ายังเป็นอยู่ คงต้องไล่เช็คที่ไดรฟ์หรือเครื่องอาจะมีปัญหาก็ได้ครับ

Go Up