# Notification.
Notification

Author Topic: ท่านใดใช้จานเหลือง DTV อยู่บ้าง อยากรู้ว่าดูบอล euro กันได้ไหม  (Read 3644 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
พอดีตอนนี้ผมอยู่ตจว.ไม่ค่อยสะดวกกับการหาข้อมูลสักเท่าไร ที่พักตอนนี้ดูได้ แต่ที่บ้านใช้จาน dtv ธรรมดา หากดูไม่ได้ เดี๋ยวก่อนกลับจะได้เตรียมหนวดกุ้งกลับไปด้วยเลย เพราะหากต้องซื้อกล่อง... พอจบบอลก็ไม่รู้จะเก็บเอาไว้ทำอะไรได้ ท่านใดพอมีข้อมูลบ้างครับ  [emo13]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีแต่จาน GMM (แกรมมี่) ที่ดูได้ครับ ส่วนจานทั่วไปหมดสิทธิ์ครับ
แต่ถ้ามีพวกกล่อง... ที่ถอดโค้ดผ่านอินเทอร์เน็ต ก็มีสิทธิ์ดูได้เช่นกันครับผม
ที่บ้านผมก็ใช้จานเหลือง DTV มาสองปีกว่าแล้ว

เมื่อสัปดาห์ก่อน ผมกับเพื่อนไปซื้อมือถือที่เจมาร์ท เห็นมีให้แลกซื้อกล่อง ในราคาหนึ่งพันบาท (ถ้าจำไม่ผิด)
แต่เนื่องจากมีเวลาจำกัด เลยไม่ทันได้คิดว่าจะเอาไปดูรายการอื่นหลังจบบอล
ก็เลยไม่ได้แลกซื้อมา แต่ก็คิดอยู่ว่าจะกลับไปที่ร้าน แล้วไปขอสิทธิ์แลกซื้อ ไม่รู้จะได้หรือเปล่า
เพราะจริง ๆ ผมก็ไม่ใช่คอบอลอยู่แล้ว เพียงแต่เห็นว่าแลกซื้อได้ในราคาถูก
และผมก็อยากเอามาไว้ดูรายการของทางแกรมมี่แค่นั้นเอง

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เรื่องนี้กำลังเป็นข่าวหน้าหนึ่งของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ฉบับวันนี้ (13/6/55) เมื่อคุณชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์ ออกมาสับเละทั้งทรู-แกรมมี่ครับ

ทางจีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ได้ซื้อลิขสิทธิ์มาราคา 400ล้านบาท และก็ขายกล่องจีเอ็มเอ็มแซทในราคา 1,500บาท ขายไปแล้วกว่าล้านกล่อง ทำกำไรแล้วอย่างมหาศาลครับ

อ่านเพิ่มเติมที่นี่ครับ > http://www.thairath.co.th/content/newspaper/267894
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะได้หาซื้อหนวดกุ้งกลับไปใช้ด้วยเลย ทีแรกก็มีความคิดอยากหากล่องดังกล่าวกลับไปติดเหมือนกันครับ แต่ถ้าจบบอลคงได้ถอดออก เพราะปกติช่องรายการทั่วไปก็ดูอยู่แค่ช่อง 3 ช่องเดียวเอง

เดี๋ยวอีก 2 ปี RS เขารับลิขสิทธิ์มาทำบ้าง แล้วกล่องขายบ้าง กล่องคงจะมีเต็มบ้านกันเลยมั๊งเนี่ย  [emo13]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
อีกหน่อยทุกบ้านก็คงจะมีกล่องของทุกค่ายนั่นแหล่ะครับ
เพราะถ้าค่ายไหนได้ลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดไป ค่ายอื่นก็จะหมดสิทธิ์
คราวนี้บ้านที่ต้องการดูถ่ายทอดสด ก็ต้องไปหาซื้อกล่องของค่ายนั้น ๆ
พอปีถัด ๆ ไป ค่ายอื่นก็ถือโอกาสขอลิขสิทธิ์ก่อน ก็จะทำให้ค่ายที่เหลือหมดสิทธิ์
แล้วกล่องก็จะเต็มบ้าน เกลื่อนเมือง อย่างที่ท่าน microsoft คิดไว้นั้นแหล่ะ [emo12]
และอาจจะมีจานของทุกค่าย วางเกลื่อนอยู่บนชั้นดาดฟ้าของทุกบ้านเช่นกัน ๕๕๕ [emo12]

Offline Annop

• VPC Member
ผมกำลังพิจารณาว่าจะซื้อกล่องจีเอ็มเอ็มแซทไปใช้ที่สวนอยู่เหมือนกัน ไม่เกี่ยวกับเรื่องบอลนะครับ
แต่พอเห็นถึงความใจดำของแกรมมี่ที่ไปยอมให้ดูช่องฟรีทีวีผ่านทางกล่องอื่นๆเลย
ก็คงคิดว่าจะไม่สนับสนุนกันแล้ว

เมื่อตอนบอลโลก ก็ยังดูกันได้ผ่านทางทุกกล่องที่มีการเข้ารหัส (ไม่ให้เพื่อนบ้านดู) พวก PSI, True ดูได้
อย่างน้อยก็น่าจะให้ดูได้ทางช่องฟรีทีวี กับทุกกล่องที่อยู่ในประเทศไทย
ถ้าจะดูชัดๆไม่มีโฆษณาก็ซื้อกล่องจีเอ็มเอ็มแซทไป
ถ้าแกรมมี่ไม่ต้องการให้กล่องอื่นๆดูเลยก็ไม่ต้องถ่ายทอดทางฟรีทีวีไปเลย

แกล้งไปถามทางยูโรให้เขาปฎิเสธมาฟังไม่ขึ้นเลย
แล้วตอนตกลงกับ True ครั้งแรกถ้า True ยอมจ่าย จะให้ดูได้หรือ... [emo15] [emo15]

• N/A
กดผ่านไปดูเล่น ๆ ดันดูได้ไม่สะดุดซะด้วย ๕๕๕

โดนเข้าแล้วจริงๆด้วย จาน DTV ธรรมดามันดูไม่ได้ ผมก็ดันไม่ได้ซื้อหนวดกุ้งมาด้วยสิครับ เซ็งเลย วันนี้ต้องดูผ่านลิงค์ของท่าน Annop จริงๆแล้วครับ

แต่ก็ไม่สะดุดจริงๆด้วย  [emo04]

Offline ismaell

• Webmaster
ผมมีเสาอากาศหนวดกุ้งไว้ตั้งแต่บอลโลกเมื่อ 2 ปีก่อน ทำให้ไม่เดือดร้อนอะไร
และนัดสุดท้ายของรอบแรกแต่ละสายที่ต้องแข่งพร้อมๆกัน ผมก็เปิดโน้ตบุ๊คดูผ่านลิงค์ของท่าน Annop คู่นึง กับเปิดทีวีดูอีกคู่ไปพร้อมๆกันเลยครับ เล่นเอาตาลายไปเหมือนกัน  [emo14] เพราะต้องกรอกสายตาไปมาตลอด  [emo12]

ยินดีด้วยที่ดูกันได้ ผมก็ดูแบบนี้แหละ
ถ้าสรุปให้ True ดูได้ จานDTV ก็คงดูได้ด้วยหละครับ

เมื่อวานไปซื้ออุปกรณ์ปลั๊กไฟ แล้วลองถามราคาหนวดกุ้งดู คนขายบอกราคา 250 บาท แต่เขาแนะนำกล่อง GMM Z ราคา 1,400 บาท เขาว่า มีช่องรายการให้ดูถึง 400 ช่องแน่ะ แต่ผมก็ยังไม่ได้ซื้อ แล้วลองกลับมาหาข้อมูลเพิ่มเติม มันมีช่องรายการฟรีแค่ 3 ช่องเอง ส่วนที่เหลือต้องจ่ายรายเดือนละ 300-500 บาท (แต่มีไม่ถึง 400 ช่องตามที่เขาว่า) ตอนนี้ผมตัดปัญหาไม่ดูเลยครับ ค่อยฟังผลตอนเช้าเอาละกัน ไม่งั้นเดี๋ยวตื่นสาย  [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27