งานเข้า!ฮาร์ดดิสก์(หรือเปล่า?)

Started by RSCNK013, 12 June 2012, 22:25:03

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

RSCNK013

คืออาการของมันเป็นแบบนี้น่ะครับตอนจะเข้าวินโดว์ต้องกดF1ทุกครั้ง

พอใช้โปรแกรมสแกนหาBad Sectorก็ยังเป็นสีเขียวสดใสไม่มีBadซักจุด...

แต่พอมาหน้านี้เจอแบบนี้เลยครับ...

คำถามก็คือ...
1.ควรส่งเคลมเลยดีไหมครับก่อนที่ประกันจะหมดและปัญหาจะลุกลามบานปลายออกไปอีก?
2.ตามรูปแบบนี้ส่งเคลมที่ไหนได้บ้างครับ?

ผู้รู้ช่วยอนุเคราะห์ตอบคำถามเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ไม่รู้ด้วยครับ...ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ!

fantasy ಠ-ಠ

ถ้ายังเก็บข้อมูลได้ รีบ ๆ เก็บเลยนะครับ แล้วก็เอาไปเคลมอย่างด่วน

เรื่องประกัน ลองดูที่ตัว HDD ถ้ามีสติกเกอร์ของดีคอมฯ ก็ไปเคลมที่ชั้นห้า พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ นะครับ
หรือไม่ก็ติดต่อกับร้านค้าที่ท่านซื้อมา ว่าเคลมได้ที่ไหน หรือประกันของศูนย์ไหน จะได้ไปเคลมได้

top_takachi

แบ็คอัพข้อมูลแล้วรีบเอาไปเคลมเลยครับ  ส่วนเอาไปเคลมที่ไหน ร้านที่ซื้อมา หรือไม่ก็ไปศูนย์ advice เลยครับ เพราะ เดอะ ซิสเต็ม เป็นร้านเครือข่ายของ advice ครับ  [emo01]

Go Up