เป็นแบบนี้ เป็ฯที่อะไรและควรต้องทำไงครับ

Started by IzMoSzI, 04 June 2012, 21:26:21

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

IzMoSzI

ภาพ มัน เป็นสีเบลอๆอะครับ

การ์ดจอ Ati X1650 ครับ
window xp x32

ans58670

เป็นที่ Screen Resolution....

ถึงแม้ Resolution จะปรับได้มากมายหลายขนาด แต่ขนาดที่เหมาะสมจริงๆกับจอภาพ จะทำให้ภาพคมชัด ซึ่งบางครั้ง...โดยเฉพาะพวกที่ใช้ Wide Screen มักจะเจอคือ ปรับ Resolution ให้เป็น Wide Screen แล้วปรากฏว่าภาพจะเบลอ ซึ่งหากต้องการให้ภาพชัด จะต้องใช้ Resolution ของจอแบบปกติ ซึ่งจะทำให้การแสดงผลที่จอภาพออกไปในทางแบนๆ ผิดไปจากความเป็นจริง [emo02]

MILD_PLUS

น่าจะเป็นการปรับค่า Color quality ที่ผิด ให้ลองปรับตามภาพ ตามลำดับเลข 1-4 ดูก่อนครับ (เพราะไม่ได้บอกว่าใช้จอขนาดกี่นิ้วมาครับ)

วิธีเข้า คลิกขวาที่หน้าจอว่างๆ เลือก Properties ครับ

IzMoSzI

IzMoSzI

ไม่ต้องแล้วครับรู้ต้นเหตุว่ามาจากไดรเวอร์ พอลบ ทิ้ง ภาพก็เป็นปกติครับ

MILD_PLUS

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

ถ้าจะเล่ารายละเอียดมาให้มากกว่านี้...เช่น เพิ่งลงวินโดว์สมาใหม่ แสดงว่ายังไม่ได้ลงไดร์ฟเวอร์ของการ์ดจอครับ [emo16] [emo15]

IzMoSzI

iู้สึกว่าไดรวเวอร์ใหม่ รุ่นนี้มันหายากมากเลยครับ

ทางเว็ป AMD ได้โหลดมาแล้ว มันก็

โหลดมาจากนี้อะครับ

ลงแล้วก็เป็นแบบ รูปที่แล้วครับ

MILD_PLUS

สรุปก็คือ...ที่เกิดปัญหาแบบนี้ก็คือ เราลงวินโดว์สใหม่ใช่ไหมครับ (แต่ไม่ได้บอกความจริงมา) [emo16]

IzMoSzI

ปล่าวครับ คือลงไดเวอร์ตัวนี้ที่ให้ดูไป ครับ แล้ว พอรีเครื่องมันก็เป็นภาพ 4 bit ครับผม หึๆๆๆ

MILD_PLUS

เป็นเพราะความซนของเรา...ถ้าการตั้งคำถามบอกว่า ผมลงไดร์ฟเวอร์ตัวนี้ไปแล้วเป็นแบบนี้/เกิดปัญหาแบบนี้ ทุกท่านในที่นี้ก็คงจะแนะนำให้ถอดออกแน่ๆครับ (เพราะไม่เข้ากันกับการ์ดจอของเรา)

แต่คำถามไม่ได้บอกถึงสาเหตุที่กระทำไปก่อนหน้านั้น บอกเพียงแต่เหตุที่เกิดขึ้น (ปลายเหตุครับ) [emo15] [emo16]

ปล. กรุณาละเว้นคำว่า อะครับ เพราะเป็นภาษาของเด็กแว้นครับ [emo16]

Go Up