# Notification.
Notification

Author Topic: ถามเรื่อง sound card usb หน่อยครับ  (Read 9849 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Boss[K]unG

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
คือพอดี sound card onboard มันบัคกับ เกมส์ BF3  เลยตัดสินใจจะซื้อ  sound card usb มาใส่แทน อยากรุ้ว่า
 sound card usb นี้มันมี driver เสียงที่แยกไป จาก sound card onboard เลยใช่ไหม่ ที่ของ onboard คือ  realtek แล้ว ของ uSB จะเป็นอันอื่นใช่ไหมครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เรื่องนี้ผมยังไม่เคยใช้ และที่ผมเคยเห็นที่นิยมใช้กัน จะเป็นเครื่อง Notebook ซะส่วนมาก เพื่อทำให้มีคุณภาพเสียงนั้นดีขึ้น แต่กับเครื่อง PC ใช้เป็นการ์ดแบบ PCI ดีกว่าครับ > http://www.jib.co.th/web/index.php/product/listCategory/2/1031/0/index.php

และโดยหลักการ เสียงที่ออกมาจากพ็อต USB ก็ต้องมาจากแหล่งเสียงที่มีอยู่บนเมนบอร์ด เพียงแต่ตัวเครื่องนี้จะทำหน้าที่ ปรับแต่งเสียงให้ดีขึ้น ถ้าแหล่งต้นเสียงมีปัญหา ก็คงจะไม่ได้ช่วยอะไรได้ในเรื่องนี้ครับ (เสียเงินเปล่าๆ) มีปัญหาเหมือนเดิม

ปล. ถ้าเป็นแบบแรกคือ PCI อย่างนี้แน่นอนกว่าครับ

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
เรื่องนี้ผมยังไม่เคยใช้ และที่ผมเคยเห็นที่นิยมใช้กัน จะเป็นเครื่อง Notebook ซะส่วนมาก เพื่อทำให้มีคุณภาพเสียงนั้นดีขึ้น แต่กับเครื่อง PC ใช้เป็นการ์ดแบบ PCI ดีกว่าครับ > http://www.jib.co.th/web/index.php/product/listCategory/2/1031/0/index.php

และโดยหลักการ เสียงที่ออกมาจากพ็อต USB ก็ต้องมาจากแหล่งเสียงที่มีอยู่บนเมนบอร์ด เพียงแต่ตัวเครื่องนี้จะทำหน้าที่ ปรับแต่งเสียงให้ดีขึ้น ถ้าแหล่งต้นเสียงมีปัญหา ก็คงจะไม่ได้ช่วยอะไรได้ในเรื่องนี้ครับ (เสียเงินเปล่าๆ) มีปัญหาเหมือนเดิม

ปล. ถ้าเป็นแบบแรกคือ PCI อย่างนี้แน่นอนกว่าครับ

ซื้อ PCI จะมีไดร์เวอร์ มาให้เปล่าครับ

• Webmaster
ซื้อ PCI จะมีไดร์เวอร์ มาให้เปล่าครับ

มีมาให้แน่นอนครับ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email

มีมาให้แน่นอนครับ [emo01] [emo02]
หลอ ครับ เป็นแบบไหนครับ แยกจากตัว realtek เลยใช่ไหมครับ ไดร์เวอร์

ผมอยากเห็นภาพในส่วนของ Device Manager พอจะมีให้ผมดูได้ไหมครับ

• **
    • Email

http://pic.free.in.th/id/ca066f33ca742f21457b5797dce96554

นี้ครับ ผมอยากถามว่าNVIDIA Audio มันคืออะไร
-ถ้ามันเป็น ไดร์เวอร์ซาวเสียง แล้วจะใช้มันยังไง ,(ต้องต่อ สายHDMIจาก การ์ดจอ มาที่จอ แล้ว เอาหูฟังมาต่อที่จอใช่ไหมครับ)

-แล้วถ้าผมปิด การทำงานไดร์เวอร์ Realtek มันจะได้ยินเสียงไหม

• Webmaster
ไม่มีให้ดูครับ (ต้องคนที่ใช้ถึงจะมีตัวอย่าง)

ปล. สำหรับผมแล้ว...ทุกอย่างจะเป็นแบบเดิมๆที่ติดเครื่องมาครับ (ดีไม่ดีก็เอาแค่นั้น) เพราะผมไม่ได้เล่นเกม แค่เปิดเครื่องมาแล้วฟังเพลงแบบนี้ได้ ผมก็พอใจแล้วครับ

[youtube=425,350]XR9cMNKs00s&feature=related[/youtube]

ปล. เห็นบอกว่าเวลาเล่นเกมแล้วมีปัญหาเรื่องเสียง ลองเปิดฟังเพลงที่ผมแนบบมา ฟังแล้วมีปัญหาเรื่องเสียงหรือไม่? หากไม่มีก็ไม่ได้เป็นที่เครื่องหรือระบบเสียงของเราครับ เป็นที่เว็บฯของเกมนั้นๆ และหรือเราเองไปลงโปรแกรมอะไรที่เกี่ยวกับการโกงเกม เลยทำให้เกิดปัญหาขึ้นมาครับ [emo12]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าเป็นการ์ดรุ่นที่รองรับกับรุ่น GT400 ขึ้นไป แล้วใช้สาย HDMI เสียบเข้าจอ และจอก็มีพอร์ต Speaker out มาให้ ก็ต้องเอาหูฟังมาเสียบที่จอครับ เพราะเสียงมันจะมากับภาพผ่านสาย HDMI แล้ว  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net

http://pic.free.in.th/id/ca066f33ca742f21457b5797dce96554

นี้ครับ ผมอยากถามว่าNVIDIA Audio มันคืออะไร
-ถ้ามันเป็น ไดร์เวอร์ซาวเสียง แล้วจะใช้มันยังไง ,(ต้องต่อ สายHDMIจาก การ์ดจอ มาที่จอ แล้ว เอาหูฟังมาต่อที่จอใช่ไหมครับ)

-แล้วถ้าผมปิด การทำงานไดร์เวอร์ Realtek มันจะได้ยินเสียงไหม

NVIDIA High Definition Audio จะเป็นเสียงที่มีมาให้กับการ์ดจอ ต้องลงไดร์เวอร์การ์ดจอ และตัวไดร์เวอร์เดียวกัน จะมีไดร์เวอร์เสียงติดตั้งให้ด้วย

ส่วนถ้าซื้อซาวน์การ์ดมาใส่ เราก็ต้องปิดพอร์ตของตัวซาวน์ออนบอร์ดก่อน วินโดวส์ถึงจะยอมให้เราใช้และติดตั้งไดร์เวอร์ของซาวน์การ์ดได้นะ ไม่งั้นถ้าไม่ปิดออนบอร์ด วินโดวส์ก็จะมองไม่เห็นครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27