# Notification.
Notification

Author Topic: รบกวนขอโปรแกรมดูหนังแบบชัดชัด  (Read 3312 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Ultimate

• VPC Member
  • BEN10ULTIMATE
    • View Profile
ขอโปรแกรมที่ดูหนังชัดชัดแบบเต็มจอโน๊ดบุ๊คหน่อยครับเพราะผมเห็นบางโปรแกรมไม่ค่อยชัดเลย
รักภาษาไทยกันไว้น่ะครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
สำหรับผมก็ใช้ Windows Media Player ผมก็ว่าโอเคแล้ว สำหรับเครื่อง Notebook จอขนาด 14นิ้ว 1366x768 ครับ

การดูหนังกับเครื่อง PC หรือ Notebook ภาพมันไม่คมชัดเหมือนเราดูจาก TV (Television) หรอกนะครับ 
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
ที่ใช้อยู่ Notebook โบราณของ Acer Aspire 9300 จอ 17" ความละเอียดที่ 1440 x 900 หากเปิด VCD ก็ดูไม่จืดเลย เพราะ VCD ภาพจะมีความละเอียดอยู่แค่ 352 x 240 ดังนั้นเมื่อดูเต็มจอก็จะทำให้ภาพแตกเบลอ

ขนาดดู DVD ปกติที่ภาพมีความละเอียด 720 x 480 ก็ยังไม่ค่อยชัดเลย ทั้งนี้เนื่องจากปัจจุบัน Monitor จะมีความละเอียดสูงขึ้น ดังนั้นหากจะดูหนังต่างๆใน Notebook ก็ต้องเป็นพวก HD หรือ Blue Ray จึงจะได้ภาพที่คมชัด [emo02]

Offline Kidkhawx

• Email
เฮ้อ   มันไม่มีหรอกครับ โปรแกรมอย่างว่า

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
แล้วไฟล์ที่เอามาเปิด หากเอาไปเปิดกับเครื่องอื่นจะชัดมั้ยล่ะครับ หรือจะลองอีกวิธีดูด้วย โดยโหลดหนังพวก Full HD มาดู อาจแสดงภาพได้ละเอียดและชัดกว่านะ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Ultimate

• BEN10ULTIMATE
ผมเคยลองหลายโปรแกรมแล้วครับตอนนั้นพี่บอกว่าโปรแกรมนี้ยังชัดกว่าโปรแกรมนั้นอีกผมนั่งข้างข้างและเสียงเปลี่ยนด้วยครับและโปรแกรมแต่ละอย่างภาพคมไม่เท่ากันครับเช่นโปรแกรมที่ติดมากับwindowsตอนลงมาใหม่
ภาพแตกเลยครับเสียงก็OKกำลังดีแต่อีกโปรแกรมนึงกลับชัดและเสียงดียิ่งกว่า
รักภาษาไทยกันไว้น่ะครับ

Offline ans58670

• Webmaster
เป็นที่การ Decode ภาพและเสียงของแต่ละโปรแกรม ว่าใช้ตัวไหนในการ Decode

อยากทราบรายละเอียดเรื่องการ Decode ให้ลองหาโปรแกรมเก่าๆที่ชื่อ GSpot270a มาลองเปิดดู แล้วมันจะบอกว่าในเครื่องของเรามีตัว Decode หรือที่เรียกกันว่า Codec กี่ตัว (เครื่องที่ทำงานมี 191 ตัว เครื่องที่บ้านมี 185 ตัว และ Notebook มี 107 ตัว)

บางโปรแกรมจะมี Codec ของตัวเอง เช่น PowerDVD หรือ JetAudio ซึ่งมีคุณภาพที่ดีกว่าตัวพื้นฐานเดิมๆของ Windows ก็จะทำให้คุณภาพดีกว่า (ซึ่งมักจะต้องเสียเงิน) [emo02]

Offline kml.

• **
ส่วนตัวแล้วชอบตัวนี้ครับ http://mpc-hc.sourceforge.net/
ที่ชอบเพราะตั้งให้เล่นเพลงแรกจนเพลงสุดท้ายในโฟลเดอร์ได้ง่าย ๆ
โดยคลิกขวา  >After Playback  >Play next in the folder
ลองดูครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27