# Notification.
Notification

Author Topic: ผมอยากจะได้หูฟังติดไมล์แบบ ไมล์ชัดครับช่วยแนะนำรุ่นหน่อยได้ไหมครับบอกราคามาด้วยนะครับ  (Read 4277 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bbulommin1996

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
อันเก่าทีซื้อมาก็ใช้ได้นะครับแต่ไมล์มันไม่ชัดเลยปรับแล้วก็เหมือนเดิม เป็นรุ่นของ OKER OE-2688 ราคา160บาทใช้ไม่ดีเลยครับเลยอยากจะได้อันใหม่แต่ไม่รู้ซื้อมาแล้วจะดีไหมเลยอยากขอคำแนะนำ  [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ที่ผมใช้อยู่ (แต่ผมไม่ได้ใช้โดยตรง ลูกชายใช้เล่นเกม) จะเป็นของยี่ห้อ OKE OE-440 ตามภาพ ราคา 99บาท ผมซื้อมาทีเดียว 3ตัว เลยได้ลดเหลือ 95บาท ผมลองฟังเสียงแล้วเสียงดีใช้ได้ แต่ไมค์ผมยังไม่เคยลอง แต่เห็นลูกชายใช้คุยกันกับเพื่อนทาง M ก็ไม่เห็นมีปัญหา ถ้ามีปัญหาเขาคงจะบ่นออกมาแล้วครับ

หรือจะเอาที่ดีๆหน่อย ก็ต้องเป็น Creative Fatal1ty Gaming Headsets w/ Built-in Microphone แบบนี้ไมค์จะไวมาก (ก็สมราคา) เสียงคมชัดหนักแน่นครับ

ที่มาจากที่นี่ > http://www.thanni.com/index.php?main_page=product_info&cPath=458&products_id=3643

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline IzMoSzI

ที่ผมใช้อยู่ (แต่ผมไม่ได้ใช้โดยตรง ลูกชายใช้เล่นเกม) จะเป็นของยี่ห้อ OKE OE-440 ตามภาพ ราคา 99บาท ผมซื้อมาทีเดียว 3ตัว เลยได้ลดเหลือ 95บาท ผมลองฟังเสียงแล้วเสียงดีใช้ได้ แต่ไมค์ผมยังไม่เคยลอง แต่เห็นลูกชายใช้คุยกันกับเพื่อนทาง M ก็ไม่เห็นมีปัญหา ถ้ามีปัญหาเขาคงจะบ่นออกมาแล้วครับ

หรือจะเอาที่ดีๆหน่อย ก็ต้องเป็น Creative Fatal1ty Gaming Headsets w/ Built-in Microphone แบบนี้ไมค์จะไวมาก (ก็สมราคา) เสียงคมชัดหนักแน่นครับ

ที่มาจากที่นี่ > http://www.thanni.com/index.php?main_page=product_info&cPath=458&products_id=3643

เจ้า Oker ที่ท่าน ได้แสดงมันเป็นตัวเก่าของผมเลย ผม ซื้อใหม่แล้ว เป็น คล้ายๆแบบนี้เลยครับแต่ใหญ่กว่านี้ิอีกหน่อยรุ่น OE-750 ราคา ประมาณ 170 ครับ ตัวเก่าผม 140 เบสใช้ได้เลยครับ แต่ผมยังไม่เคยใช้พวก Gaming แต่ก็อยากใช้แต่ไม่มีตัง อิอิ  [emo08]
ผมชอบ AMD ครับ

Offline bbulommin1996

• *
    • Email
หูฟังติดไมล์ส่วนมากซื้อมาแล้วเวลาใช้ต้องปรับค่าไรไหมครับเพราะอันเก่าเวลาคุยใน TS เพื่อนผมบอกว่าเบาผมปรับยังไงมันก็เบาเลยอยากรุ้ว่าซื้อมาต้องมาปรับไรไหมแรกๆ เพราะตอนผมซื้อมาใหม่ๆ ผมไปปรับอะไรไม่รู้จำไม่ได้

ปล.แต่ไมล์อันเก่าทีซื้อมาผมลองเอาไปใช้คอมเพื่อนก็เบาครับ  [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ที่ผมใช้อยู่จะเป็นเครื่อง PC เมนบอร์ด Gigabyte GA-EP45-UD3R ระบบเสียง Realtek จะรองรับ 2/4/5.1/7.1 แชนเนล เมื่อลงไดร์ฟเวอร์จะมี Icon แสดงที่มุมขวาล่าง เพื่อปรับเสียงไมค์ให้ดัง-เบาได้ครับ

สรุปก็จะเป็นสองส่วนดังนี้

1. เมนบอร์ดต้องมีคุณภาพ และลงไดร์ฟเวอร์เพื่อที่จะใช้ฟังก์ชั่นปรับเสียง

หรือ

2. ต้องใช้หูฟัง+ไมค์ที่คุณภาพดีๆหน่อย เพราะจะสามารถปรับเสียงไมค์ให้ดังมาก-น้อยได้ที่ตัวหูฟังเลย (แบบนี้ง่ายหน่อย แต่มีราคาแพง)

ยกตัวอย่างเหมือนไมค์ที่เราใช้ร้องเพลง Karaoke ไมค์ราคาถูกๆ เสียงก็จะไม่ค่อยดัง ฟังก็ไม่เพราะ (ทั้งๆที่คนร้องเพราะ) ต้องตะโกนเอาถึงจะพอได้ยิน คนร้องเพลงก็เหนื่อย ถ้าไมค์ดีๆตัวละ 6-7พันบาทขึ้นไป แค่เราพูดเบาๆ เสียงก็จะดังกังวานสดใสแล้ว ไมค์แบบนี้คนที่ใช้ร้องเพลงจะไม่เหนื่อย เพราะไมค์มันไวดูดเสียงได้ดีครับ

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Kidkhawx

• Email
ไมล์ นี้เป็นหน่วยวัดรึเปล่าครับ ต้องเป็น ไมค์ แบบนี้รึเปล่าครับ? [emo08] [emo02] [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27