# Notification.
Notification

Author Topic: พอดีจะซื้อคอมประกอบแบบเล่นเกมส์ได้ดีและทำงานได้ดีด้วยงบไม่เกิน20000รวมจอครับ  (Read 7858 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chongkungna

• VPC Member
  • *
    • View Profile
ต้องการมาไว้เพื่อทำงานด้วยเล่นเกมส์ด้วยรวมจอครับ

ขอแบบแรงๆอะครับ ไม่เกิน 20000 ครับ

ช่วยแนะนำทีครับขอบคุณมากๆเลย

Offline ismaell

• Webmaster
เกินมา 40 บาท นะครับ  [emo05]

CPU: AMD FX-6100 3.30 GHz ................................. = 4,700 (Advice)
Mainboard: Gigabyte GA-78LMT-S2P.........................= 1,540 (Advice)
Ram : 8 GB Kingston HyperX 1600 (4GBX2) ................= 1,710 (Advice)
HDD : WD 500 GB Blue AAKX .................................. = 2,440 (Advice)
VGA : Power Color HD 6790 1 GB GDDR5.....................= 3,720 (Advice)
ODD : DVD RW 24x LG  GH24NS................................= 520 (Advice)
PSU : Corsair CX 600W V2.......................................= 1,980 (Compute&More)
Case: เปล่าๆ  Gtech................................................ = 340 (Advice)
Monitor: LED (Backlight) 20'' PHILIPS 206V3LSB2 .........= 3,090 (Advice)

รวม  20,040  บาท

Edit: แก้ไขราคา PSU ครับ  [emo10]

• *
CPU: AMD FX-6100 3.30 GHz ................................. = 4,700 (Advice)
Mainboard: Gigabyte GA-78LMT-S2P.........................= 1,540 (Advice)
Ram : 8 GB Kingston HyperX 1600 (4GBX2) ................= 1,710 (Advice)
HDD : WD 500 GB Blue AAKX .................................. = 2,440 (Advice) <<< HDD : 1000GB ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
VGA : Power Color HD 6790 1 GB GDDR5.....................= 3,720 (Advice)
ODD : DVD RW 24x LG  GH24NS................................= 520 (Advice) <<< ตัวนี้ SATA หรือ IED ครับ
PSU : Corsair CX 600W V2.......................................= 1,680 (Compute&More)
Case: เปล่าๆ  Gtech................................................ = 340 (Advice) <<< Case : ที่ระบายดีๆหน่อยทำให้เครื่องไม่ร้อนมากราคาประมาณเท่าไรครับ
Monitor: LED (Backlight) 20'' PHILIPS 206V3LSB2 .........= 3,090 (Advice)

ถ้าเปลี่ยนที่ผมบอกไป PSU : ต้องเปลี่ยนด้วยหรือป่าว หรือว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณมากเลยครับ

• Webmaster
ที่ผมจัดเคสราคาถูกเพราะงบมันบีบให้ต้องจัดแบบนั้น เพื่อไม่ให้เกินครับ

แต่ถ้าต้องการตัวดีๆ ในราคาไม่แพงก็เป็นรุ่นนี้ครับ
Thermaltake V3 Black Edition   ราคา 1,150  บาท (Compute & More) ดูรีวิวได้ที่นี่ครับ
http://www.vmodtech.com/main/article/thermaltake-v3-black-edition-chassis-review/all/1/

HDD ถ้าต้องการ 1 TB ก็ตามนี้  >> WD Caviar Blue 1TB EALX  ราคา  3,390  (Compute & More, JIB)

ส่วน PSU ตัวที่จัดมาก็พอเพียงกับอุปกรณ์ทุกอย่างตามสเปคของท่านแบบสบายๆครับ แต่ถ้าต้องการตัวที่เกรดเหนือกว่าก็ต้องเพิ่มงบเป็นตัวนี้ครับ   [emo03]
Scythe GOURIKI-III 600W  ราคา  2,250  บาท  ( Compute & More ,TKCom)

ปล. DVD-RW ที่จัดเป็นแบบ SATA ครับ  [emo02]

• *
ถ้าจอ LED 24" ราคาจะอยู่ราวๆเท่าไหร่ครับ

• Webmaster
ถ้าจอ LED 24" ราคาจะอยู่ราวๆเท่าไหร่ครับ

จอ LED 24" ราคาจะแพง อย่างต่ำก็ 5,xxx ขึ้นไปทั้งนั้น ลองเลือกดูตามนี้ครับ
http://www.jib.co.th/web/index.php/product/listCategory/2/958/0/index.php

• *
ได้ความรู้เยอะมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ

จะถามอีกนิดหน่อยครับ

เรื่องเม้าส์ตัวไหนดี ดีและราคาถูก

และกล้อง

และหูฟังติดไมค์ครับ  ดีและถูก ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เรื่องนี้เลือกยาก เพราะเป็นความชอบส่วนตัว แต่ที่บ้านผม เครื่องทีลูกชายใช้เล่นเกมอยู่ เม้าส์/หูฟัง+ไมค์/คีย์บอร์ด เป็นของยี่ห้อ OKER ทั้งหมดเลยครับ

ภาพตัวอย่างหูฟัง ราคา 99บาทครับ

ส่วนเรื่องกล้องไปดูๆเอาที่ร้าน ทดสอบตัวไหนรูปร่างดีเราชอบ ภาพคมชัดก็เลือกไปเลยครับ

• *
หูฟังรุ่นนี้ตั้งแต่ใช้มาดีหรือป่าวครับ

เคยซื้อมาใช้ๆ ฟังไปฟังมาใช้ได้ข้างเดียวและปรับเสียงยากแทบจะไม่ค่อยได้ยินครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
หูฟังรุ่นนี้ตั้งแต่ใช้มาดีหรือป่าวครับ

เคยซื้อมาใช้ๆ ฟังไปฟังมาใช้ได้ข้างเดียวและปรับเสียงยากแทบจะไม่ค่อยได้ยินครับ

ผมซื้อมาทั้งหมด 3อัน เลยได้ลดราคาจาก 99บาท เหลือ 95บาทคูณ 3อัน ก็ 285บาท ใช้ผ่านมา 2ปีกว่าแล้ว อันแรกก็ยังไม่เสีย แสดงว่าทนทานดี แล้วเสียงก็ดี มีไมค์ให้พร้อมคุ้มค่าครับ

เรื่องปรับเสียงไม่ต้องปรับอะไร เพราะไม่มีให้ปรับอยู่แล้ว เสียบแจ๊คทั้งสองอันเข้าเครื่อง (สีเขียว+ชมพู) ก็ใช้ได้เลย จะเอาดังมากน้อยปรับที่ตัวคอมฯครับ

ปล. หรือเปล่า

• *
คุณ ismaell ครับ

Mainboard: Gigabyte GA-78LMT-S2P.........................= 1,540 (Advice) <<< มีคนบอกว่าตัวนี้ไม่ค่อยเวิร์กอะครับ อย่างอื่นโอเคหมดเลย ถ้าเปลี่ยนตัว Mainboard เป็นตัวไหนดีครับ

• Webmaster
คุณ ismaell ครับ

Mainboard: Gigabyte GA-78LMT-S2P.........................= 1,540 (Advice) <<< มีคนบอกว่าตัวนี้ไม่ค่อยเวิร์กอะครับ อย่างอื่นโอเคหมดเลย ถ้าเปลี่ยนตัว Mainboard เป็นตัวไหนดีครับ

มันไม่เวิร์คเนื่องด้วยสาเหตุอะไรหรือครับ  ขอบอกเลยว่า บอร์ดตัวนี้เป็นขวัญใจคนยากเลยนะครับ ถ้าจะบอกว่ามันไม่เวิร์ดเนื่องจากเป็นชิพเซตตัวเก่าหรือออพชั่นน้อย มันก็เป็นความจริงเนื่องจากว่างบท่านมีจำกัด ผมต้องตอบโจทย์ท่านที่อยากได้คอมฯที่ทำงานได้ดีและเล่นเกมส์ได้ดี
ผมจึงจัดซีพียู 6 คอร์เพื่อให้เหมาะกับการทำงาน และจัด VGA รุ่นที่พอจะเล่นเกมส์ได้ดี เมื่องบน้อย ผมจึงต้องไปลดในส่วนที่คิดว่าจำเป็นน้อยที่สุด เพื่อให้มันอยู๋ในงบประมาณของท่านครับ

ถ้าจะให้เปลี่ยน ก็ต้องเพิ่่มเงินมาเป็นตัวนี้ครับ ซิพเซต 970 เหมาะสำหรับ FX โดยเฉพาะ

Gigabyte 970A-D3  = 2,840 (Advice)
http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=3908#ov

หรือเพิ่มเงินเข้าไปอีกก็เป็นตัวนี้ไปเลย ชิพเซตตัวที่ดีที่สุดสำหรับซีพียู FX ก็คือ  990X

ASUS M5A99X EVO = 4,790 (Compute & More)
http://www.asus.com/Motherboards/AMD_AM3Plus/M5A99X_EVO/

จะเห็นได้ว่า ถ้าท่านงบมีมาก ผมก็สามารถจัดของดีๆ ราคาแพงให้ท่านได้ครับ แต่เมื่อท่านมีงบน้อย ท่านก็จะได้ของที่ดีน้อยลงมาหน่อยเป็นธรรมดาครับ  [emo02]

• *
ขอบคุณมากครับ กระจางแจ้งเลย

อยากถามว่า พอดีจะใช้ บัตร KTC ของพี่สาวรูดอะครับ

ซื้อแยกร้าน มันจะให้รูดหรือป่าวครับ

ดอกมันจะคิดยังไงนะ กลัวดอกสูงงะ ครับ

Offline peerapon

• VPC Member.
  • **
    • Email
ที่ร้านAdvice จ่ายเงินด้วยบัตรเครดิตรู้สึกจะบวก 3%มั่งถ้าจำไม่ผิด

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าเป็นร้านพวก Banana IT หากใช้บัตรเครดิตที่สกรีนบนหน้าบัตรว่า

Visa, Master ทางร้านจะชาร์ต 1.8%
Titanium, Platinum ชาร์ต 2.5%

ส่วนร้านจากบริษัทอื่นๆที่เคยได้ยินมา ก็มีชาร์ต 3% เหมือนกันครับ อาจจะเห็นว่าเขาขายถูก แต่หากซื้อด้วยบัตรเครดิตจะโดนชาร์ต แล้วพอเทียบราคากับร้านที่ขายแพงกว่าเล็กน้อย และชาร์ตน้อยกว่า ราคาโดยรวมหลังรูดบัตรอาจจะเท่ากันเลย  [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27