ข่าวด่วน!! เกิดแผ่นดินไหวใต้มหาสมุทรอินเดีย เหนือเกาะสุมาตราขนาด 8.9 ริกเตอร์

Started by microsoft, 11 April 2012, 16:07:38

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

ข่าวด่วน!!! วันนี้ 15.38น. เกิดแผ่นดินไหวบริเวณเหนือเกาะสุมาตรา ด้วยขนาดความแรง 8.9 ริกเตอร์ จุดศูนย์กลางอยู่ลึกลงใต้ทะเล และมีการเตือนภัยในมหาสมุทรอินเดีย รับรู้ได้ที่เกาะภูเก็ต และภาคใต้ รวมถึงตึกสูงในกทม. เกี่ยวกับซึนามิเรียบร้อยแล้ว!!

ปล. ข้อมูลข่าวคร่าวๆจากช่อง 3 ณ เวลานี้

Kidkhawx

ใช่แล้วครับ เมื่อกี้แม่ผมก็โทรมาบอก ครอบครัวป้าผมจะไปใต้กัน กำลังจะขึ้นรถ พอดีเพื่อนแฟนของลูกพี่ลูกน้องผมเค้าอยู่ใต้เลยโทรมาบอก เลยกลับดูข่าวแล้ว น่ากลัวมากครับ เลยยกเลิกไม่ไปกันเลย พรุ่งนี้ก็ไปทำบุญที่ีวัดแทน เกือบไปแล้วครับ [emo12]

microsoft

คุณแม่ผมโทรมาจากสงขลา ขนาดอยู่ในตัวอ.เมือง ฝั่งทะเลอ่าวไทย ยังรู้สึกได้เลยครับ เขาบอกว่าเหมือนจะวิงเวียนศรีษะ แถมบอกว่าเกิดมายังไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย  [emo12]

Kidkhawx

อื้ม น่ากลัวมากครับ แล้วนี้ก็ใกล้จะสงกรานต์แล้วด้วย  [emo12] [emo13]    อ่า ..... นึกถึงเรื่อง เด็กชายปลาบู่ จังครับท่าน

Kidkhawx

Quote from: microsoft on 11 April 2012, 18:01:54
คุณแม่ผมโทรมาจากสงขลา ขนาดอยู่ในตัวอ.เมือง ฝั่งทะเลอ่าวไทย ยังรู้สึกได้เลยครับ เขาบอกว่าเหมือนจะวิงเวียนศรีษะ แถมบอกว่าเกิดมายังไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย  [emo12]

ว่าแต่ท่าน microsoft เป็นคนใต้หรอครับ     กิ่นค้าวแหล่วหม้าย?   ^_^

microsoft

เป็นคนใต้ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนสถานะมาเป็นคนเหนือ ณ เมืองมะขามหวานแล้วเด้อ อิอิ  [emo08]

Kidkhawx

ผมนี่แหลงใต้ไม่เป็นนะครับ แต่ฟังเป็น ญาติผมคนพังงาครับ  [emo01] [emo02] [emo05]

Go Up