# Notification.
Notification

Author Topic: ดูหนังอยู่ดีๆ จอก็ดับ ครับ  (Read 5471 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline petch38

• VPC Member
    • MSN Messenger - petch38@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
เวลาเปิดยูทูป หรือพวกคลิปหลายๆอันพร้อมกัน  จอมันก็จะดับไปครับ
แต่ว่ามี2กรณี
1.ดับแล้วดับเลย แล้วมันจะขึ้นเหมือนกับว่า หา signal ไม่เจอครับ
2.ดับไปประมาณ5วินาที แล้วกลับมาใหม่ แล้วมันก็จะขึ้นข้อความดังรูปครับ
แต่ส่วนใหม่จะเป็นแบบ1มากกว่าครับ

แต่เดิมนั้น มีปัญหาคือ เปิดเครื่องแล้วจอไม่ติด แบบกรณีที่1
ผมจึงเอาไปให้ร้าน ดู พี่เขาเอา ram ออกมาใช้ยางลบขัด เสียบคืนก็ใช้งานได้ปกติ

หลังจากนั้นมาผมลงวินโดว์ใหม่ครับ จึงเกิดอาการที่พูดถึง แต่ผมก็ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอลงใหม่แล้ว ก็ยังไม่หายครับ

ปล.หากใช้ภาษาผิด ต้องขอโทษด้วยครับ [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เป็นเครื่อง PC หรือ Notebook ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ismaell

• Webmaster
ลองลบ Driver ออกไป แล้วลงตัวที่มันเป็นเวอร์ชั่นเก่ากว่านี้ดูครับ  [emo02]

• MSN Messenger - petch38@hotmail.com
    • Email
PC ครับ

• Webmaster
เวลาเปิดยูทูป หรือพวกคลิปหลายๆอันพร้อมกัน  จอมันก็จะดับไปครับ

จากที่บอกตรงนี้ก็เป็นไปได้ว่าอาจจะเป็นที่ตัว Hardware (ตัวการ์ดจอเอง) ก็ได้ครับ เช่นมันร้อนมากไปเนื่องจากทำงานหนักครับ ถ้าไดร์ฟเวอร์ทุกอย่างลงถูกต้องหมดแล้ว

บอกรุ่น/ยี่ห้อของการ์ดจอมาหน่อยครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Email

จากที่บอกตรงนี้ก็เป็นไปได้ว่าอาจจะเป็นที่ตัว Hardware (ตัวการ์ดจอเอง) ก็ได้ครับ เช่นมันร้อนมากไปเนื่องจากทำงานหนักครับ ถ้าไดร์ฟเวอร์ทุกอย่างลงถูกต้องหมดแล้ว

บอกรุ่น/ยี่ห้อของการ์ดจอมาหน่อยครับ

ลืมบอกสเปคเครื่องครับ

intel core 2 quad
ram 4 gb
nvidia geforce GTS 250 ครับ

• Webmaster
ลองลงไดร์ฟเวอร์ตัวล่าสุดดูก่อน รู้สึกจะเป็น 196.10แล้วครับ ถ้าลงแล้วอาการยังเหมือนเดิม ให้ไล่ตามนี้ครับ

1. ดูที่พัดลมการ์ดจอทำงานหรือไม่?

2. ถอดออกมาทำความสะอาดบ้าง

3. ดูที่สายจ่ายไฟหัว 6พิน และหม้อไฟว่ายังจ่ายไฟดีหรือไม่ หรือเสื่อมแล้ว (ใช้มานาน/ของไม่ดี/ราคาถูกๆ)

• Webmaster
อาการเป็นเหมือนกะทู้นี้

http://www.varietypc.net/webboard/index.php/topic,5550.0.html

ลองลบ Driver ออกไป แล้วย้อนกลับไปลงเวอร์ชั่นเก่ากว่านี้ครับ

ปล. เวอร์ชั่นของเจ้าของกระทู้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว  (296.10) ถ้ามันไม่ดี ก็ลองย้อนกลับไปตัวเก่า  ของใหม่ใช่ว่าจะดีและเข้ากันได้กับเครื่องเราเสมอไปครับ  [emo02]

• Webmaster
หรือจะให้ดี ลองเริ่มต้นตัวไดร์ฟเวอร์จากแผ่น ที่แถมมาครั้งแรกตอนซื้อการ์ดจอเลยก็ได้ครับ (แน่นอนดี)

• Email
หรือจะให้ดี ลองเริ่มต้นตัวไดร์ฟเวอร์จากแผ่น ที่แถมมาครั้งแรกตอนซื้อการ์ดจอเลยก็ได้ครับ (แน่นอนดี)

เดี๋ยวจะลองเวอร์ชั่นที่เก่ากว่าดูครับ

แต่เดิมๆนั้นกล่องไปพร้อมน้ำแล้วครับ

• Email
ปัญหาคือ หาไดร์เวอร์เก่าไม่เจอครับ

หรือเส้นผมมันบังภูเขาอยู่... [emo14]

• Webmaster
ปัญหาคือ หาไดร์เวอร์เก่าไม่เจอครับ

หรือเส้นผมมันบังภูเขาอยู่... [emo14]

ลองดาวน์โหลดเวอร์ชั่นเก่าๆ จากเว็บนี้ครับ ลองไล่ไปทีละเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆ (เลือกให้ตรงกับ OS)

http://www.filehippo.com/download_nvidia_forceware_vista/11707/

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27